Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Số là cách đây 1 tháng, e đi từ hàng xanh theo đường phan đăng lưu, khi tới ngã tư phan đăng lưu & nguyễn kiệm, e quẹo phải. thế là 1 anh xxx kêu e vào. Trước đèn xanh/đỏ có 1 ngã rẽ phải, theo xxx thì e muốn quẹo phải phải đi đường đó chứ k vượt lên đèn rồi mới quẹo.

1. E có sai hay ko ?
2. Có văn bản nào quy dđịnh phải đi như thế ko ?
3. Có cần chờ đèn đỏ ko ?

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Trước ngã tư nảy có biển 411, bác muốn rẽ phải thì vào vô làn đường bên trong, rẽ ở đường nhánh thì không phải trờ đèn đỏ, còn không thì phải trờ đèn đỏ

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Nếu có 411 và 411 quy định chỉ có làn trong cùng quẹo được thì bác phải quẹo chỗ đó rồi, còn nếu không có 411 thì không ai cấm quẹo ở ngoài cả.

• Like
Reactions: Hungtadico
Hạng D
10/1/14
2.964
4.645
113
Sài Gòn
Đúng luật , khi qua đèn xanh đỏ quẹo phải cũng không sao, nếu không cản trở lưu thông. Nhưng vì đang ở thiên đường nên xxx thích bác quẹo phải khi qua đèn đỏ.
Em thì hay quẹo phải trước đèn vì em không có dư " tờ rơi " ( và em chúa ghét cái ngã tư này ). Hihihi

Hạng B2
8/3/14
200
470
63
Số là cách đây 1 tháng, e đi từ hàng xanh theo đường phan đăng lưu, khi tới ngã tư phan đăng lưu & nguyễn kiệm, e quẹo phải. thế là 1 anh xxx kêu e vào. Trước đèn xanh/đỏ có 1 ngã rẽ phải, theo xxx thì e muốn quẹo phải phải đi đường đó chứ k vượt lên đèn rồi mới quẹo.

1. E có sai hay ko ?
2. Có văn bản nào quy dđịnh phải đi như thế ko ?
3. Có cần chờ đèn đỏ ko ?
1. Rẽ phải ở tiểu đảo là 1 phát sinh do tình hình thực tế mà ra. Lúc trước XXX còn canh me bắt khi đèn đỏ. Bây giờ thì rẽ phải vô tư kể cả khi đèn đỏ. Vì đường rẽ nằm bên phải của đèn đõ. Mà luật qui định đèn giao thông chỉ có hiệu lực phía trái và phía sau của đèn, không hiệu lực cho phía bên phải của đèn.. Nên đường rẽ k chịu ảnh hưởng của đèn.
2. Chổ này XXX thường nhá tài xế vi phạm lỗi chuyển hướng không đúng qui định gây cản trở giao thông, phạt 1,7tr, giam bằng 30 ngày, gợi ý chung 1 tr là cho qua. Không biết bác chủ có bị thế k?
3. Vị trí này không có bảng cấm rẽ phải. Do đó khi Bác chủ đi qua đèn xanh đỏ mới rẽ cũng k vi phạm luật. Bác chủ lập luận rằng nếu đi qua đèn xanh đỏ mà cấm rẽ phải thì phải có bản cấm rẽ phải. Ở đây k có bản cấm rẽ phải nên k thể bắt vào lỗi chuyển hướng k đúng qui định (với đk là Bác phải có xinhan phải) Cùng lắm là bị lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường (cụ thể ở đây là bản 411), phạt 150k bằng với lỗi không thắt dây an toàn.
4. Thằng em mình bị XXX nhá đểu 1 lần ở chổ này, toi mất 1 tr. Nó thề sau này có đi qua chổ này nữa, nó cũng cứ đi qua đèn xanh đỏ rồi mới rẽ cho XXX vịn lại chơi. Nó sẽ ghi âm xxx nhá đểu lỗi để trị tụi này 1 lần cho tởn tới già.

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Chỗ này có bb 411, chỉ đc quẹo phải ở làn trong cùng bên phải. Do đó, chờ đèn và quẹo phải là sai.