Tập Lái
19/3/10
49
72
18
Em cũng dự định mua chiếc xe đầu tiên, nhỏ thôi là KM, nhưng cũng chưa quyết mạnh lắm. Mãi đến khi G i10 xuất hiện thì em thấy rất thích vì hai lẽ đơn giản: Rất đẹp với em và rộng hơn.

Hyundai Grand i10 2014 AT 1.0 - Em khoe xe với vài cảm nhận.

Em thích những chi tiết nhỏ vui vui:

Lần đầu tiên đi xem xe, số tự động em chỉ nghĩ là nó có đến D là cùng chứ không như những chiếc xe hiện đại mà em từng mượn, nhưng em thấy cả D+/-, một điểm lớn mà em rất thích.

Khoang lái, chỗ mà em thích nhất:

Em thấy xe này tuy nhỏ nhưng đầy đủ các tiện nghi mà một tài xế cần (Dù là không có ga tự động hihi)

Bản đồng hồ trông gọn gàng hiện đại:

Nút start stop:

Xe ở tầm giá này mà có chìa khóa tự động thật là hay quá đi, khi nói chuyện với các bác chạy xe dòng cao hơn không thấy bị mắc cỡ lắm :)
Còn gì mong hơn nữa cho cửa lái?

Chỉnh gương trung tâm 4 cửa, chỉnh kính điện, gập điện thiệt là quá tiện. Khi em đi mua, em còn chuẩn bị tình làm mấy các này bằng tay hết cơ. Đúng là giấc mơ con của cuộc đời con nên khi thấy mí cái mừng quá ạ.

Máy lạnh rất mát mẻ:

Dưới nút máy lạnh thì có nút xấy kiếng hậu và kính sau, đi mưa thì rất hiệu quả!
Em rất thích ngắm chiếc này từ phía sau đó các bác, thấy nó dễ thương :)

Em cho em xe đi tắm mát đây:

Em mua con này là đời AT 1.0 những điểm mà em rất thích:
Đẹp ngoại hình, thoải mái nội thất.
Nhỏ mà rộng
Kính điện 4 cánh, gương chỉnh điện, xấy, gập rất hiện đại
Khóa điện tử, xe nhận ra chủ thật tuyệt vời!
Cảm biến lùi, rất lợi thế khi de và hiểu tiếng kêu cảm báo của nó.
Chống trộm.
Cốp sau lớn ~250l

Điểm cần làm tốt hơn:
Không DVD, không màn hình cảm ứng.
Máy 1.0 thì không tạo cảm giác vọt như đua xe được, nhưng vọt vượt thì ok. Nếu tắt máy lạnh, chạy gió thì vọt đã lắm hihi.
Xe nhỏ nên khi đi đôi khi bị các xe lớn ăn hiếp  ... hihi, và hơn thấp nên ban đêm dễ bị lóa đèn xe hơn.
Bánh dự phòng là loại bằng sắt thôi.
Ghế ngồi hàng ghế trước không có chỗ đựng đồ cho ghế sau.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Bác nói đúng rm cũng thích ngắm Grand i10 từ phía sau.Lúc trước em không ấn tượng với i10 vì nó quá nhỏ cà xấu em chỉ trầm trồ khen KIA Morning nhập từ 2011 trờ về sau này thôi,từ khi Grand i10 ra thì em đã có cái nhìn khác em nó nhìn đẹp dịu dàng mặc dù nó vẫn chưa sử dụng đèn thấu kính và Led như KIA nhưng nhìn vẫn đẹp không lằng nhằng đơn giản . Em chỉ tiết cho Grand i10 một thứ là bị cắt cửa thông gió phía sau đi,nếu có thì thật tuyệt.

Trong dòng xe nhỏ nếu em có điều kiện đổi là đầu tiên KIA Ray còn không Huyndai Grand i10

Tập Lái
22/3/13
3
6
3
www.tmdecor.vn
đang mê em nó, mà thấy bác khen nhiệt tình wa, em cũng nôn. sớm lấy cái B2, jo chuẩn bị thủ tục cho em nó trước thôi. Bác Khải bên Ngọc Phát nói là bản 1.2 chạy bóc lắm đó bác chủ, lúc đi coi xe bác có thử bản 1.2 k?

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
đang mê em nó, mà thấy bác khen nhiệt tình wa, em cũng nôn. sớm lấy cái B2, jo chuẩn bị thủ tục cho em nó trước thôi. Bác Khải bên Ngọc Phát nói là bản 1.2 chạy bóc lắm đó bác chủ, lúc đi coi xe bác có thử bản 1.2 k?

Quất luôn bác , đừng hãm lại sự sung sướng của mình

Tập Lái
19/3/10
49
72
18
Em có ngó bản 1.2 nhưng chưa chạy thử. Nhưng em đã quyết mua 1.0 AT rồi nên không còn lăng tăng gì hết. Đường xá Việt Nam mình đông đúc vậy, em thấy 1.0 là em đã vượt vèo vèo rồi bác ơi :) Chúc bác mau có bằng rồi rinh xe phù hợp với mình về lái thì vui lắm đó. Em từ khi có bằng đến lúc mua xe cách nhau 11 năm lận đó!