Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Mọi khi em chỉ cần click vào Internet Explorer thì hiện ngay trang web otosaigon.com nhưng tự dưng hôm nay nó lại hiện ra trang web khác , em xoá đi sau đó send 1 cái khác ra Detop nhưng vẫn bị http://www.ask.com/?o=13170&l=dis
Chẳng biết có phải nhiễm Virus không
Mong các cao thủ giúp đỡ
Cảm ơn các bác

Hạng B1
28/6/10
58
0
0
caibang_2004 nói:
Mọi khi em chỉ cần click vào Internet Explorer thì hiện ngay trang web otosaigon.com nhưng tự dưng hôm nay nó lại hiện ra trang web khác , em xoá đi sau đó send 1 cái khác ra Detop nhưng vẫn bị
Mong các cao thủ giúp đỡ
Cảm ơn các bác

bác vào tools/internet options/ở ô trống đầu tiên bác xóa hết đi và đánh lại vào đó dòng otosaigon.com xong apply thoát ra đóng internet Exploer và khởi động lại internet Exploer là được.

Tập Lái
10/7/10
42
1
8
HCM
sao bạn không sử dụng Moliza Firefox hay Google Chrome đó, nó nhanh và an toàn hơn IE nhiều

Hạng C
25/4/08
677
33
28
máy bác bị dính adware rồi, không chừng dính cả spyware và virus nữa. Giờ bác kiếm trên mạng chương trình diệt virus nào đó đem về gắn vào máy, sau khi cài đặt xong bác nhớ cập nhật cái definition file của nó, việc kế tiếp là scan cái máy để tìm "hung thủ và đồng bọn." Em khuyên bác nên đổi sang sài Firefox, trình duyệt này 0 những an toàn hơn mà có có nhiều add-on và theme nữa

Hạng B2
13/11/08
408
832
93
NHÀ TUI
cái này là do bác cài PALTALK nè bác nhấp chuộut phải vào biểu tượng IE vô phần property xong đặt trang chủ lại theo ý bác nhấp ok là xong

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
hến ơi nói:
caibang_2004 nói:
Mọi khi em chỉ cần click vào Internet Explorer thì hiện ngay trang web otosaigon.com nhưng tự dưng hôm nay nó lại hiện ra trang web khác , em xoá đi sau đó send 1 cái khác ra Detop nhưng vẫn bị
Mong các cao thủ giúp đỡ
Cảm ơn các bác

bác vào tools/internet options/ở ô trống đầu tiên bác xóa hết đi và đánh lại vào đó dòng otosaigon.com xong apply thoát ra đóng internet Exploer và khởi động lại internet Exploer là được.

Cảm ơn bác nhiều ...

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
nickviet07 nói:
máy bác bị dính adware rồi, không chừng dính cả spyware và virus nữa. Giờ bác kiếm trên mạng chương trình diệt virus nào đó đem về gắn vào máy, sau khi cài đặt xong bác nhớ cập nhật cái definition file của nó, việc kế tiếp là scan cái máy để tìm "hung thủ và đồng bọn." Em khuyên bác nên đổi sang sài Firefox, trình duyệt này 0 những an toàn hơn mà có có nhiều add-on và theme nữa

Em xài AVG đó bác ...không biết diệt nổi vi rus không
Firefox em xài không quen ..nhưng em sẽ thử lại
@all cảm ơn các bác giúp đỡ

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
vào IE ->option roi chon trang đang truy cập làm home page là xong

Hạng B2
6/9/10
286