Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/5/06
763
3
18
Vì vụ này mà Hoàng Linh phải sụp đổ nè,em là nhân chứng sống vàonăm ấy,làm nhân viên bán hàng vừa bỏ tiền đầu tư vô cái dự án này,đau vụ này lắm...đến giờ HL vẫn còn nợ em cả trăm chai mà ko làm đuợc jì....chỉ vì cái nghị định 51 lúc bấy giờ

Tập Lái
14/11/11
6
0
0
Ngồi rên rỉ cùng các Bác chút cho có thêm ng đồng cảnh ngộ......cho đỡ buồn.hehe....
Tiếc cái công sức Chồng e làm ăn vất vả.....

Tập Lái
21/10/11
1
0
3
Tình hình là có gì mới chưa vậy các bác, ngồi chờ hoài mà chưa thấy ông đồng nai ổng tiến hành xử lại. Không biết bà Sương có chơi chiêu gì không mà xỉu lâu quá trời vậy nữa. Bác nào có thông tin up lên cho mọi người biết với nhé!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
Sài Gòn nói:
Vụ này hoãn xử lại rồi ACE ơi. Em có nghe nói do bồi thẩm đoàn ngày trước đã hết nhiệm kỳ rồi, bây giờ họ đang lập bồi thẩm đoàn khác nên vẫn chưa xử đó!
Chắc mình vẫn phải đợi thêm một thời gian nữa! Nhưng ACE cứ yên tâm đi, nếu mình mua có giấy tờ pháp lý đàng hoàng thì không có lo gì đâu! Dự án chắc họ cũng có kế hoạch cả rồi, chỉ còn đợi tòa xử xong nữa thôi!
Ai sai thì phải chịu tội.
Xử thu hồi - các bác có chịu không!
Giao cho đơn vị khác - thằng mới nó có chịu các bác không.
Nếu bắt đóng thêm tiền như thế có công bằng không

Tập Lái
25/11/11
4
0
0
Re:KDC Tam Phước Long Thành (Cty Cây Cảnh Sài Gòn) cùng cảnh ngộ vào chia sẽ thông tin nhé

Hôm trước em có hỏi một người tin cậy trong ban giám đốc mới của SGCC, họ có trả lời như sau: Sau khi họ tiếp nhận dự án và triển khai tiếp, họ sẽ cho những khách hàng đã mua nền ở dự án Emerald City hai lựa chọn:
1. SGCC sẽ trả lại tiền cho những người mua nền dự án đúng với mức họ đầu tư ban đầu, không tính trượt giá, lãi suất....
2. Khách hàng có thể tiếp tục giữ lại nền đó và sau này khi họ mở lại sàn giao dịch thì khách hàng có thể tự giao dịch, khi đó giá sẽ giao động khoảng 3.5-4t/m2.
Vậy các bác cứ yên tâm giữ lại đất đi, như vậy đỡ thiệt thòi hơn đó! Chứ nếu lấy tiền thì thiệt thòi quá! Họ là những người đầu tư mới, họ chỉ có thể hỗ trợ như vậy thôi.
Còn vụ kia chắc cũng sắp xử rồi đó, vì theo luật qui định thì thời gian hoãn xử chỉ được trong phạm vi 30 ngày thôi! Hi vọng là tuần sau sẽ xử tiếp!

19/2/08
2.384
515
113
53
Re:KDC Tam Phước Long Thành (Cty Cây Cảnh Sài Gòn) cùng cảnh ngộ vào chia sẽ thông tin nhé

Sài Gòn nói:
Hôm trước em có hỏi một người tin cậy trong ban giám đốc mới của SGCC, họ có trả lời như sau: Sau khi họ tiếp nhận dự án và triển khai tiếp, họ sẽ cho những khách hàng đã mua nền ở dự án Emerald City hai lựa chọn:
1. SGCC sẽ trả lại tiền cho những người mua nền dự án đúng với mức họ đầu tư ban đầu, không tính trượt giá, lãi suất....
2. Khách hàng có thể tiếp tục giữ lại nền đó và sau này khi họ mở lại sàn giao dịch thì khách hàng có thể tự giao dịch, khi đó giá sẽ giao động khoảng 3.5-4t/m2.
Vậy các bác cứ yên tâm giữ lại đất đi, như vậy đỡ thiệt thòi hơn đó! Chứ nếu lấy tiền thì thiệt thòi quá! Họ là những người đầu tư mới, họ chỉ có thể hỗ trợ như vậy thôi.
Còn vụ kia chắc cũng sắp xử rồi đó, vì theo luật qui định thì thời gian hoãn xử chỉ được trong phạm vi 30 ngày thôi! Hi vọng là tuần sau sẽ xử tiếp!
Cảm ơn bác đã update thông tin, vậy bác có biét phương án 1 và 2 thơi gian khoảng khi nào là tiến hành không bác?

Tập Lái
25/11/11
4
0
0

Sau khi xử xong sơ thẩm, ban quản trị công ty SGCC mới sẽ tiếp thu dự án. Lúc đó họ sẽ tiến hành đầu tư cũng như xử lý tiếp bác nhé! Hiện giờ chưa xử thì dấu công ty vẫn bị tạm giữ, vì vậy các bác cố chờ thêm, chắc khoảng thời gian ngắn nữa thôi!

Tập Lái
21/10/11
1
0
3

Cảm ơn bác sài gòn vì thông tin hữu ích nhé, hy vọng là lấy lại được tiền cho khỏi phải mất đêm dài ròng rã vì mất ngủ.

Tập Lái
22/12/11
2
0
0
các bác ơi,
e cũng có 2 lô o KDC tam phuoc nay, rau ri qua. thang 5 vua rui co len cong ty luc do con tru so o quan 2 duong 09, gap ong Pho tong, lam bien ban lam viec, ong ay cho 2 cach chon : 1 la xin lay lai tien, 2 la giu lai dat. E chon cach 2; tu do ve sau cha thay gi nua ca, lo lang muon dien, hom no ghe qua cty thi thay khong con bang hieu nua rui. rau thui ruot. Em cung mua dat qua trung gian cua Cty HOANG LINH. E o Dong Nai, nhung cong viec hay di xa nen cung khong biet thong tin nhieu. Cac Bac co tin nao sot deo, cac bac chia se cho anh em duoc yen ui phan nao nhe ! thanks cac bac nhieu !

Status
Không mở trả lời sau này.