HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Hôm nay em làm chuyến SG - Cần Thơ, vui là trạm thu phí cầu Cần Thơ đã dừng thu phí. Nhưng lúc chiều về qua đường ĐT878 đoạn gần cao tốc thì thấy 1 CSGT giơ gậy dừng tất cả các xe đi qua (khoảng 14h30), em bất ngờ vì chạy đúng tốc độ, đúng lane đường mà lại bị dừng xe. Em bật xi nhan tấp lề thì có 1 thanh niên màu áo tình nguyện chạy đến trên tay ôm tập giấy bảo em xuống có chút vấn đề muốn trao đổi, em bảo để gặp CSGT xong muốn hỏi gì thì hỏi, em cầm giấy tờ xe bước xuống định đến chỗ xe bồ câu thì chú thanh niên bảo em không vi phạm luật GT mà dừng xe để khảo sát thông tin. Thanh niên hỏi và ghi: số xe, họ tên, tuổi, chỗ ở, chặng đường đang đi (điểm đi, điểm đến) vv.vv . Ghi xong thì xin lỗi và mời em đi, em phân vân không biết khảo sát thông tin để làm gì mà dừng hết các xe đi qua, thấy 1 đoạn dài luôn. Có bác nào biết về vụ này khai sáng cho em cái!

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Bác yên chí, ít hôm nữa có Bảo hiểm Đai ơ chi gọi mời đi dự tiệc ở KS 5 sao:D

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Có thể phục vụ cho việc làm luận văn hay nghiên cứu khảo sát đề tài gì đó. Nhưng nếu đúng là như vậy thì việc nhờ CSGT chặn xe quả là chơi sang.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.865
5.827
113
Mấy bữa trước ở cổng chào Bình Dương cũng có vụ này, nhưng chỉ gom 2B thôi. Không lẽ khảo sát mức độ hài lòng của nhân dân?

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
...ê nhỏ khách khó chú xin thông tin abc gì đó rồi cho đi...khách dễ chú nói chú là cò nha ok...vậy nha.....tét tét...bí mật lại bị mất

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
E thắc mắc là bác chủ không biết lấy thông tin của mình làm gì, người lấy thông tin đó thuộc cơ quan nào mà bác cũng cho. Như e thì chưa khai báo rõ thì e không đưa bất kỳ thông tin nào, còn nếu như là khảo sát thì mình có quyền từ chối. Các tổ chức muốn lấy thông tin cá nhân hay khảo sát đều phải chi cho người tham gia (không nhiều thì ít) vì có nhiều khi họ lấy để bán lại cho bên thứ ba và mình phải tự nguyện. Đằng này kêu CSGT dừng xe thì hơi quá rồi