Tập Lái
24/12/10
28
0
6
anh Phú ơi!
chỗ anh có loại này ko??
www.amazon.co.uk/Kensington-LiquidAUX-Bluetooth-For-Phone/dp/B0011UIX2K/ref=pd_sxp_f_pt
hoặc: www.crutchfield.com/S-Mv5zr1C4tr6/p_142DIYBCKH/Scosche-DIYBCKH.html?tp=8438#details-tab

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
HP Stereo nói:
nvl nói:
Em thấy có nhiều bác muốn kêt nối cái iApple của mình vào xe và em cũng thấy các trả lời đều là dây cáp.

Tại sao các bác không dùng chức năng Airplay (wifi)? Có 2 cách như sau:

1. Dùng airport express, mấy bác lên apple store xem giá cả. Đây chính là một bộ access point với chức năng audio streaming qua airplay, có ngõ ra 3.5mm, các bác chỉ việc kết nối vào ngõ Aux là xong. Ngồi vào xe, móc Iphone ra, mở music là nghe thôi, không cần dây nhợ gì cả.
2. Cao cấp hơn là dùng apple TV, nhưng phải trang bị thêm 1 access point để tạo mạng wifi, vì apple TV không có chức năng tạo mạng. Tuy nhiên apple TV có ngõ audio out là optical, do đó phải chọn amplifier có ngõ vào optical. Ngoài ra còn có ngõ ra HDMI để các bác kết nối vào Lcd monitor để xem video. Nếu accesspoint có kết nối 3G thì apple TV còn làm nhiều trò khác nữa. Phải nói xài đồ Apple rất tiện lợi.

Các bác làm thử nhe.
Giải pháp số 2 quá tiện lợi và tạo được chất lượng cao. Ngõ optical out qua DAC rời luôn là tiêu chuẩn khi em lắp các dàn âm thanh hi-end. Về 3G access point thì có bán sẵn cho điện 12 volt. Như vậy thì mình có thể nghe các kênh radio kỷ thuật số chất lượng cao và phim ảnh chất lượng cao từ các apple TV này bằng kỷ thuật số.
Cảm ơn bác.
Không ổn đâu a Phú ơi. Cách thứ nhất gọn gàng + trông có vẻ Pro nhưng lại ko sạc đc ipod => vẫn phải cắm dây để sạc. Vậy thì cắm sợi dây isimple, đầu còn lại cắm vào cổng AUX luôn cho nhanh.
Cách 2 cũng hay nhưng màn hình DVD theo xe đâu cho ra hình ảnh thực sự chuẩn. Còn nếu muốn có cổng optical thì dùng HD player + 3G AP + ipod như xe bác Tí Tủn là tiện nhất.

Tập Lái
24/12/10
28
0
6
HP Stereo nói:
voi_ap_trung nói:
anh Phú ơi!
chỗ anh có loại này ko??

hoặc:
Không bác ơi, có các loại khác thôi bác.
Vậy anh có loại nào có thể giới thiệu cho em được không?
hay là có giải pháp nào để kết nối Galaxy tab 7.7 với Head Unit CD của CRV 2010

báo giá cho em nha

Hạng B2
29/4/08
213
5
18
42
Hà Nội
www.pioneer.vn
Sao phải là Wifi ( khi để setup hệ thống này tương đối loằng ngoằng) Em thấy hiệu quả nhất các bác nên cân nhắc vụ Bluetooth sẽ hợp lý hơn, em tham khảo thấy một số phụ kiện của Belkin (Mỹ) có chức năng Bluetooth khá hay :

đây chính là một giải pháp tiện ích và chi phí thấp hơn chọ cụ nào dùng iPhone là dùng bộ AirCast Auto HandsFree của Belkin

Bộ thu tín hiệu này sẽ kết nối với điện thoại qua Bluetooth và phát lại âm thanh trên hệ thống âm thanh xe hơi có hỗ trợ Aux-in (Hỗ trợ nghe nhạc - Call hands free) Hình như cái này còn hỗ trợ Sạc cả điện thoại luôn thì phải. Ở Mẽo bán bộ này là 79$ ko biết ở VN giá khoảng bn ?

Em tìm hiểu thì Belkin cũng có một thiết bị hỗ trợ kết nối hệ thống âm thanh xe hơi qua FM là CarAudio Connect AUX

Điện thoại sẽ kết nối với thiêt bị này qua jack 3.5mm, Thiết bị này sẽ kết nối với hệ thống âm thanh của xe bằng sóng FM hỗ trợ nghe nhạc và Call Hands Free luôn. thiết bị cũng hỗ trợ sạc cho điện thoại iPhone.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
nvl nói:
Em thấy có nhiều bác muốn kêt nối cái iApple của mình vào xe và em cũng thấy các trả lời đều là dây cáp.

Tại sao các bác không dùng chức năng Airplay (wifi)? Có 2 cách như sau:

1. Dùng airport express, mấy bác lên apple store xem giá cả. Đây chính là một bộ access point với chức năng audio streaming qua airplay, có ngõ ra 3.5mm, các bác chỉ việc kết nối vào ngõ Aux là xong. Ngồi vào xe, móc Iphone ra, mở music là nghe thôi, không cần dây nhợ gì cả.
2. Cao cấp hơn là dùng apple TV, nhưng phải trang bị thêm 1 access point để tạo mạng wifi, vì apple TV không có chức năng tạo mạng. Tuy nhiên apple TV có ngõ audio out là optical, do đó phải chọn amplifier có ngõ vào optical. Ngoài ra còn có ngõ ra HDMI để các bác kết nối vào Lcd monitor để xem video. Nếu accesspoint có kết nối 3G thì apple TV còn làm nhiều trò khác nữa. Phải nói xài đồ Apple rất tiện lợi.

Các bác làm thử nhe.
Cho phép em móc bài này lên bàn luận tí.
1. AE cũng có thể xuất digital thông qua ngõ 3.5mm, dùng cable đặc biệt của nó

2. Sao em thấy Apple TV cũng có wifi mà?

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Với các loại đầu CD/DVD theo chuẩn mới ( 2013) thì các giải pháp trên là ko còn cần thiết nữa.
Chỉ với 1 cái smartphone ( iphone, android, blackberry) để kết nối 3G thì người sử dụng có thể truy mạng để vào google map, thưởng thức tới cả triệu bản nhạc online có sẵn, truy cập vào vài ngàn cái radio station từ AM/FM ở các địa phương trên toàn cầu đến các loại internet radio, hoặc Digital Radio như Pandora,...
Bác nào muốn trãi nghiệm các chuẩn mới này thì qua em nhé.