Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Kẹt xe trên tuyến XLHN đoạn cầu RC đến ngã 4 TĐ
Mấy hôm nay trên tuyến XLHN đoạn từ ngã 4 RMK đến ngã tư TĐ ùn tắc GT kéo dài. Đặc biệt sáng nay em mới thấy lần đầu kẹt xe trên cầu Rạch Chiếc chiều từ SG ra TĐ tất cả các loại xe chen nhau để tìm một chổ trông để thoát, thậm chí 1 lane dành cho xe máy và 1 lane hổn hợp cũng bị các Bác tài xế xe buýt chiếm dụng luôn làm cho xe 2b cũng kẹt cứng trên cầu nhích từng mét một. Có vài người nói do đầu tháng các xe mua vé tháng đậu làm mất 1 phần đường nhưng theo em quan sát nguyên nhân đó thì rất ít ảnh hưởng đến vấn đề kẹt xe này. Các Bác nào có biết nguyên nhân vì sao mấy hôm nay kẹt xe trên tuyến đường này không? Kẹt xe như vậy mà em thấy lác đác vài anh CSGT và TNXP ra điều phối không biết các anh CSGT khác có được điều động đến để phối hợp điều phối giảm ùn tắc trên tuyến XLHN.
View attachment 105332

• Like
Reactions: saigontoyota
Hạng B2
18/6/12
214
67
28
Khu vực này gồm nhiều cảng ICD, xe container ra vào rất đông đặc biệt là vào các ngày cuối tuần. Xe cont chạy từ hướng Đường số 1 ra ngã tư MRK gây kẹt xe cục bộ, kèm theo lực lượng CSGT mỏng ko kịp điều phối, cộng thêm các xe đậu gần trạm thu phí để mua vé tháng cũng góp phần gây nên kẹt xe bác à. Em đi làm ở khúc này sáng cũng như chiều tối nản toàn tập.

Hạng F
7/4/09
12.427
6.646
113
HCMC
www.flickr.com
Khu vực này gồm nhiều cảng ICD, xe container ra vào rất đông đặc biệt là vào các ngày cuối tuần. Xe cont chạy từ hướng Đường số 1 ra ngã tư MRK gây kẹt xe cục bộ, kèm theo lực lượng CSGT mỏng ko kịp điều phối, cộng thêm các xe đậu gần trạm thu phí để mua vé tháng cũng góp phần gây nên kẹt xe bác à. Em đi làm ở khúc này sáng cũng như chiều tối nản toàn tập.
Dời cái cảng IDC ra chỗ khác là giải quyết được vấn đề :)

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Tối t4 vừa rồi e chở sếp đi cũng bị kẹt ở RMK,xe công quẹo trái chiếm hết con đường làm e và nhìu xe khác kẹt ngay giữa giao lộ khoảng 10p,may là có 1 anh nào đó mặc áo mưa bộ ra điều tiết nên e mới thoát được,thiệt cảm ơn a đó.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Xa lộ, quốc lộ gì mà ngày nào cũng kẹt! Thiệt là nản à!

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Mẹ nó sáng nay kẹt ở trạm thu phí mất 40 phút. 2 ngã 4 đều kẹt tất cả đều tại cái cảng chó chết và đám xe container. Chỉ cần không có cái cảng ở đó có lẽ XLHN không bao giờ kẹt xe!

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Chỗ này do nhiều bác lái Container mà ý thức tham gia giao thông kém rất dễ làm kẹt xe. Kẹt 2 buổi sáng rồi, ko biết sáng mai có kẹt nữa ko? Haiz.