Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Bác nào có kinh nghiệm gì về vấn đề này thì help em với,nhà em mới tậu con này nên kinh nghiệm sử dụng còn non wúa.Thanks các Bác nhiều !

• Like
Reactions: Hieu escape
O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Khai thác hộp số tự động xe Ford Escape 3.0

Anh em đã bàn tán sôi nổi vụ sử dụng số tự động như thế nào cho đúng ở đây này

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=78401

Bác qua bên đó tham khảo nhé.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bác Vuong dùng từ đao to búa lớn nhể :D KHAI THÁC :D Nghe run hết cả tay chân ;)
Hộp số tự động thì bác không khai thác được gì nhiều đâu, vì nó tự động mà :) Bác nên xem cái thread của bác tit cho - :)

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Cám ơn các Bác nhiều.Em qua đó rồi,rẩt nhiều cái hay.Em mới tham gia nên vẫn chưa biết nhiều,nhờ các Bác chỉ giáo thêm cho !

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Đã là hộp số tự động thì tức là nó đã tự động và đơn giản hóa mọi thứ rồi bác chỉ việc vào đúng số mà chạy thôi không có gì phải quan tâm nhiều. Còn bác là người thận trọng thì tuân theo định kỳ thay nhớt số và đặc biết là phải dùng đúng chủng loại nhớt thế thôi, nếu không tự mình thay được thì có thể vào hãng nhờ ngừoi ta thay dùm. Hoặc lắp thêm Oil Cooler cho hộp số nếu bác thí độ chế và chịu chơi :D:D:D:D

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: thacvinh

Hoặc lắp thêm Oil Cooler cho hộp số nếu bác thí độ chế và chịu chơi :D:D:D:D

Hộp số tự động nào cũng có bộ giải nhiệt cho dầu cả mà bác thac vinh chứ có độ chế hay chịu chơi đâu [8|]

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Em đọc sách thấy bảo trong biến mô của hộp số tự động của một số xe có cái li hợp khóa Lock Up,khi nó làm việc thì hộp số tự động hoạt động như một hộp số thường.Em vẫn chưa rõ lắm về chỗ này,có Bác nào biết thì nói cho em biết với!
Vấn đề là ở chỗ: khi nào thì cái khóa Lock Up đó làm việc và việc điều khiển hộp số lúc đó như thế nào,trong thời gian nhanh hay chậm ?

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

em không hiểu ''biến mô'' là cái gì,nhất là khi nó đứng cạnh ''lock up'':D:D:D
ý bác hỏi là: cấu tạo của hộp số tiptronic(steptronic) phải không?

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Em đọc sách nói về cấu tạo của hộp số tự động(Automatic transmission),thấy họ viết nó có ba phần chính: Biến mômen,cụm truyền lực cơ khí hành tinh và cụm điều khiển thủy lực -điện từ.Cái li hợp khóa LOCK UP là một bộ phận trong biến mômen.Em nghĩ là Bác hỏi trêu em thôi chứ chuyên gia như Bác Gaz 69 thì còn lạ gì nó nữa.