Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Trước hết, em xin lỗi các bác vì đã thay đổi chủ đề. Em đã hỏi hai bác tài đã không dừng trong vụ tai nạn ở Long An bị tội gì vì em cũng từng là người không dừng khi bị chặn xe trên đường vắng trong một lần đi Phan Thiết. Thôi thì vụ Long An, hai bác tài này có tội hay không, hãy các anh bên công an và tòa án quyết định. Họ có trách nhiệm, thời gian, nhân lực và thông tin để làm việc đó. Anh em mình mà tranh luận thì cũng khó biết đúng sai.

Giờ em thành thật xin các bác chia sẻ kinh nghiệm cho em biết: Khi lái xe trên đường, có người (không phải lực lượng chức năng) yêu cầu dừng xe thì trường hợp nào dừng, trường hợp nào không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Tội thấy chết ko cứu, ngộ sát. Nhưng nặng nhất có lẽ là lương tâm họ sẽ cắn rứt suốt đời nếu họ biết dc nếu mình dừng xe lại cứu thì có thể 4 ng đó đã ko chết

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
Tội thấy chết ko cứu, ngộ sát. Nhưng nặng nhất có lẽ là lương tâm họ sẽ cắn rứt suốt đời nếu họ biết dc nếu mình dừng xe lại cứu thì có thể 4 ng đó đã ko chết

xã hội phức tạp quá dân đi đuờng vắng đêm khuya sợ stop cũng là lẽ phải

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
Điều 202. Tội vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm
c) Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm hoặc cố ý không cứu giúp người bị nạn

có ngay cho nóng đây
điều 202 khoản 2 điểm c

• Like
Reactions: NamHung and mamia77
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Có một điều thắc mắc là tại sao lại có thông tin có 2 xe ô tô thấy tai nạn mà không dừng lại cứu giúp, nếu vậy đề nghị xử lý người cung cấp thông tin này trước vì cùng tội danh đó.........và dẫn đén một điều tệ hãi nữa là ko ai dám cung cấp thông tin nữa vì sợ......một vòng luẩn quẩn.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
2 tài xế đó thật đáng bị xử...Nếu CA ko truy ra được, cũng chưa chắc học được bình an sau này đâu, mình tin thế!

Hạng C
4/7/11
521
439
63
Hai TX đó sau khi biết có 4 người chết do mình vô tâm thì sẽ ngủ ko ngon giấc đâu bác.

Hạng D
10/9/08
2.871
5.895
113
Tội đó quy định ở đâu bác?

• Like
Reactions: ntt61