Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Phải nói rằng : Đáng đồng tiền bát gạo
Nghe quảng cáo lâu quá nhưng không dám gắn vì chưa có ai làm chuột bạch, nay đã được kiểm chứng
Mỗi lần vào các gờ giảm tốc, ổ gà hay là các nhịp nối của cầu đường mới thấy phê làm sao
Nghe quảng cáo, thấy quảng cáo. Nó không phải bằng nhựa hay cao su mà là tổng hợp để chống chai cứng hoặc đàn hồi quá mức
KHOE - BỘ GIẢM CHẤN XE HYUNDAI

Mục kích sở thị

Múc luôn 1 bộ

Thời gian chưa đến 1g đồng hồ

Attachments

Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
Bác cho em hỏi cái cable tie là gắn thêm hay bắt buộc phải dùng cable tie đó, liệu nó chịu được bao lâu. Em biết có loại cable tie bằng inox chắc chắn hơn cái đó nhiều nếu đứt bác dùng thử. Cái này bác mua ở đâu rổ giá thía nào cho ae thông tin được không bác

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác cho em hỏi cái cable tie là gắn thêm hay bắt buộc phải dùng cable tie đó, liệu nó chịu được bao lâu. Em biết có loại cable tie bằng inox chắc chắn hơn cái đó nhiều nếu đứt bác dùng thử. Cái này bác mua ở đâu rổ giá thía nào cho ae thông tin được không bác
Cái dây rút buộc đó chỉ là rút thêm thôi vì bản chất cái giảm chấn đó có rãnh xoắn theo lò xo nên khó mà tuột ra được
4 cái này là 10 chai ạ. Em thấy bên HQ dùng nhiều nên mới lắp.

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7

Em cũng củng câu hỏi với Bác Transporter_07 , chổ in đậm...:)

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Phải nói rằng : Đáng đồng tiền bát gạo
Nghe quảng cáo lâu quá nhưng không dám gắn vì chưa có ai làm chuột bạch, nay đã được kiểm chứng
Mỗi lần vào các gờ giảm tốc, ổ gà hay là các nhịp nối của cầu đường mới thấy phê làm sao
Nghe quảng cáo, thấy quảng cáo. Nó không phải bằng nhựa hay cao su mà là tổng hợp để chống chai cứng hoặc đàn hồi quá mức
View attachment 124391
Mục kích sở thị
View attachment 124391
Múc luôn 1 bộ
View attachment 124393
View attachment 124394
View attachment 124395

View attachment 124396
Thời gian chưa đến 1g đồng hồ
View attachment 124397
View attachment 124398
E suy nghĩ hoài mà không hiểu nguyên lý hoạt động của món nầy. Nhờ bác khơi sáng giúp ak.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Nó có video clip và mô phỏng 3D về việc này nhưng dài quá. Túm lại là như vầy.
Nó có nhiệm vụ làm triệt tiêu sự dằn xóc của tác động bên dưới lên thân xe. Giống như cây vợt tennis gắn thêm cục cao su giảm chấn ở gần cán vợt để khi đánh không bị rung chấn vào cổ tay - làm vợt thủ chấn thương.
Hồi trước, mình cũng suy nghĩ như vậy với giả thiết : Nếu giảm chấn thì ok, nhưng một thời gian sau nó bị chai bởi nước, nhiệt độ thì nó sẽ là bài toán ngược vì bỗng dưng làm cho bộ lò xo mất đi 1 phần nhún giảm xóc tự nhiên
Sau này thấy người ta dùng nhiều thì mình đã giải tỏa được câu hỏi trên.

• Like
Reactions: ruametocdo
Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Vậy em muốn mua 1 bộ BỘ GIẢM CHẤN XE HYUNDAI giống bác Fil thì em phải mua ở đâu vậy bác ? Bên Ngọc An có ko hay phải order từ bên Korea ?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Vậy em muốn mua 1 bộ BỘ GIẢM CHẤN XE HYUNDAI giống bác Fil thì em phải mua ở đâu vậy bác ? Bên Ngọc An có ko hay phải order từ bên Korea ?
Bên NgocAn có bán rồi đấy. Nhập trực tiếp từ Hyundai Thành Công luôn

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
10 chai thì chát quá. Bác nào có cung cấp sản phẩm này thì vào giới thiệu cho anh em với. Mình cũng đọc thấy sản phẩm này lâu rồi, khen chê cũng nhiều. Nay thấy bác Fill gắn cũng tính làm 1 bộ cho em Santa Fe của mình.