Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em lập thớt mới để các bác tiện theo dõi các hoạt động của chương trình từ thiện xây cầu của chúng ta.

Công trình của chúng ta bắt đầu từ đây
img_5087-jpg.118138

img_5098-jpg.118139

Lễ khởi công được tổ chức vào 9h sáng thứ 7, ngày 6/9/2014 tại ấp Bà Nghĩa, xã Tân Chánh, huyện Cần Đước, tỉnh Long An.

Bác nào sắp xếp thời gian tham gia được xin đăng ký trong thớt này giúp em nhé!

DANH SÁCH THAM DỰ LỄ KHỞI CÔNG
  1. Rồng Lửa
  2. Kiên.Clima
  3. Steven Nguyễn
  4. Huynhhuanminh
  5. Ngocluan12@
  6. Driver Long
  7. Avcom
  8. Hanson

Em có trao đổi với phía địa phương xã Tân Chánh là cố gắng tổ chức lễ khởi công vào những ngày làm việc trong tuần thì xã mới có đủ nhân sự tiếp đón chúng ta được. Còn đi vào ngày nghỉ cũng rất khó vì địa phương sẽ phải huy động một số nhân viên phải đi làm. Vì vậy em chọn thứ 7 ngày 6/9/2014 là ngày làm bù để xã thuận lợi trong khâu tổ chức.

Vì từ đường cái vào đến chỗ xây cầu khoảng 4-5km, đường liên thôn (rất nhỏ) và chủ yếu là đường bờ đê (2 xe honda ngược chiều tránh nhau còn khó) nên không thể nào đi xe ôtô vào đến bên trong được.
Do vậy, lễ khởi công chúng ta cũng không đi đông (sẽ làm phiền địa phương phải bố trí xe honda đưa ra vào). Chắc đại diện bên hội FFC đi tầm khoảng 2 xe (7-8 bác) là vừa. Để dành lại lễ khánh thành bàn giao cây cầu, lúc đó mọi người cùng đi sẽ hay hơn.

Chỉnh sửa cuối: