Hạng C
3/9/14
530
130
43
Hôm qua em về Củ Chi. Đến đoạn xã Tân Phú Trung ( ql22) em dừng đèn đỏ ở làn trái ngoài cùng (làn này có vẽ mũi tên cho đi thẳng & rẻ trái ). Vừa đi thẳng qua ngã 4 thì XXX gọi vào. XXX nói "anh dừng đèn đỏ ở làn đó là sai". Em cũng đang bực trong mình nên cự cải liền. Em cũng nói rõ với bọn đó là "tôi đi không sai, mấy anh cứ việc lập biên bản rồi đưa tôi có ý kiến vô để còn kiện cáo". Lúc này có một thằng nói em bướng và nói "để tao gọi cho chỉ huy xem có nên phạt hay không" (em mắc cười trong bụng vì chả lẻ nó không biết luật sao mà phải gọi cho chỉ huy). Đúng lúc đó thì bà chị em bả xuống xe, bả theo nói chuyện nhỏ nhẹ với bọn nó nên bọn nó không gọi cho chỉ huy nữa mà cho em đi luôn.

Lên xe, bà chị bả la quá trời, bã nói cương với tụi nó quá thì coi chừng tụi nó đánh chết. Từ đó đến khi về nhà, em cứ suy nghĩ về chuyện đó, không biết mình làm thế có sai không? rủi nó đánh mình thì sao? rủi nó lập biên bản hay giữ xe làm khó thì mình phải kiện cáo ra sao?

Thật sự thì em không có khoe thành tích gì cả, chỉ là suy nghĩ lại và nhờ mấy anh em tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm để mình hành xử có văn hóa mà vẫn không bị thiệt thòi.

Xin cám ơn.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
chỉ huy của tụi nó là giang hồ đó không phải cấp trên đâu... nó gọi để hỏi chỉ huy có ở gần đó không để xử bác đó..nhẹ thì bể xe nặng thì bể đầu...hên xui bác ơi nhưng theo e dv chế độ này bây giờ nên nhịn đi không còn luật pháp đâu

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Bác làm thế hok sai nhưng mình có thể nói theo cách khác hoặc cùng 1 câu nói nhưng mình nói với thái độ nhẹ hơn hok cần phải sằn giọng lên như thế ^^ mà đa số chị em phụ nữ lớn tuổi thường ngại cãi cọ , đụng chạm tới XXX lắm , họ thường chọn giải pháp mỹ nhân kế ( năn nỉ ) hoặc đưa bánh mì thui .

• Like
Reactions: saigonman76
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Ý anh í là lỡ đi làn đó là phải vượt đèn đỏ luôn để không cản trở xe quẹo trái hay sao ta ... :3dchientrung:

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Bửa có 1 bác chia sẻ cách nói chuyện với xxx! Không như mấy bác ngoài Bắc (e ko có ý phân biệt vùng miền nha tại em coi clip thấy mấy bác ngoài Bắc như vậy nhiều) Khi làm việc với xxx mình đừng gân cổ lên cải có bị xxx nói gì nghe shock củng ráng giử bình tỉnh cùng thì yêu cầu lập bb thôi! Bác đó khuyên đừng vừa xuống xe móc dt quay! Như vậy tâm lý xxx củng căn mình củng căn. Nếu nói chuyển nhỏ nhẹ thì mấy xxx củng có thể bỏ qua mà cho đi! Dù gì xxx củng biết nó bắt bậy mà =))) Ông bà có câu "Lấy nhu chế cương" (em nhớ mang máng ko biết là "chế" hay "khắc")

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Hướng đi củ chi phần đường bên trái luôn là đi thẳng hoặc rẽ trái. Đèn đỏ thì dừng thôi, xxx bắt thế là quá láo.