Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
39
Xì Phố
Tình hình là vậy các bác ah..Hồi tối em đi đón F1 đậu xe trước cổng nhà giáo viên đợi ku nhóc...Đang ngồi trong xe nhìn vào gương thấy xe máy sau chạy tới sáng chói lòa đậu ngay sau xe em..Lúc đấy e cũng xuống xe để hút thuốc cũng để nhìn thấy người đi xe máy đèn xe chói lòa..Một anh zai trên con xe Atila..Trước giờ mọi người trên OS cũng phản ảnh vụ xe máy hay sử dụng fa trong phố gây ảnh hưởng và khó chịu cho các xe khác..Em cũng ngó vào bảng đồng hồ xe máy thấy xe máy đang để đèn chế độ fa...E cũng ngứa miệng nói
Em : Anh trai..chạy trong phố sao mở đèn fa thế kia..ảnh hưởng mấy xe chạy chung quanh sao...
Zai : Trời..khùng sao ba...Chạy không mở đèn fa bị công an bắt sao...
Em đớ người luôn..Không biết nói sao..:3dchientrung:..Chạy xe không phân biệt được chế độ đèn trên xe.. Đành à ừ rồi đứng đó đợi ku nhóc tiếp...
Một bộ phận không nhỏ người đi xe máy không phân biệt được chế độ đèn xe mình để điều chỉnh cho hợp lý để phù hợp xung quanh.. Chỉ bít bật lên sao cho sáng và..càng sáng càng mạnh càng zui..:3dquaytay:

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Vầng.
Đó thể hiện 1 xh sắp tới ..... thiên đường rồi.
Chỉ có kiếm tiền và tiêu tiền, ai có tý chức ra sức vơ vét.
Để cái tuổi đáng ra là học hỏi và hiểu biết ( nhanh nhạy với xh nhất ) là thanh niên thì cũng chỉ lấy những ĐVH, .. làm tiêu chí.

Buồn.

Hạng B2
22/10/13
114
191
43
no where
Đấy là sự thật bác ah, em nghĩ ai có người thân trong gia đình nên phổ biến kiến thức này đến mọi người, như thế XH đỡ phần nào.
Hoặc phổ cập vào SGK dạy từ trẻ em tiểu học trở đi, khi bật đèn xe là phải bật cos, sau các cháu có xe sẽ tìm hiểu cos pha thế nào, bác gặp mà bác k phổ biến kiến thức luôn hả????(nhớ khéo khéo k lại ăn đập hihi)
Ở VN nhiều người k biết thật mà, thấy thì các bác nhớ phổ biến giùm nhà nước và XH, họ sẽ cảm ơn các bác lắm lắm.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vầng.
Đó thể hiện 1 xh sắp tới ..... thiên đường rồi.
Chỉ có kiếm tiền và tiêu tiền, ai có tý chức ra sức vơ vét.
Để cái tuổi đáng ra là học hỏi và hiểu biết ( nhanh nhạy với xh nhất ) là thanh niên thì cũng chỉ lấy những ĐVH, .. làm tiêu chí.

Buồn.
Xin lỗi trước các fan của mr.Đàm, chuyên gia gào thét nhạc trữ tình mà còn được xem là thần tượng, thì các cô cậu bây giờ làm sao phân biệt được phải trái, pha cốt.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Hôm bữa em chở nhóc con thằng bạn, nó hỏi chú ơi xe chú có đèn "bự" không, em nói có rồi pha một cái cho nó thấy, nó hỏi vậy sao chú không mở đèn "bự", em nói mở đèn bự chói mắt người khác, họ không thấy đường họ đụng người khác sao. Đơn giản vậy đó, mai mốt ai chở chú nhóc mà mở đèn "bự" là nghe thuyết giảng liền.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em chạy xe máy cũng biết cos pha rồi, có lẽ nhiều bác không để ý thật

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
chừng nào còn mua đc bằng lái, hoặc chí ít như bằng 4b còn mua đc lý thuyết thì chuyện này sẽ còn tiếp diễn

• Like
Reactions: vanvuong
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Tối chạy xe mà ko bật đèn pha CA phạt là đúng rồi. Tối phải bật đèn pha chứ, sao Gấu lại kêu người ta tắt!!!

Hạng C
8/7/14
923
564
93
Hiii. Ngay cả luật giao thông mà họ còn bất chấp thì fa cos có y nghĩa gì với họ. Chủ yếu là để đèn sang cho ta chạy một mình mà. Còn ai chết thì mặc. Có được học hành gì về luật đâu. Cứ mua bằng để chạy cho có đối phó mà

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
e có thói wen đá đèn.. oto hay 2b gì cũng vậy đá vài cái ko bỏ fa là e chơi lại liền cho biết cái cảm giác khó chịu thế nào.. bữa có bác hon đa chi vic mở pha e đá 2 lần bỗng nhiên bác ý tắt lụi hết đèn pha lẫn sương mù xe bác ý thì đem ngòm đèn đường thì ko có.. khoảng 2 giây thì bác ý bật lên lại.. lúc đó mới biết bác ý bị hư cót hí hí