Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
View attachment 141826 View attachment 141827 View attachment 141826 Bác nào cần vs dàn lạnh hay bơm ga loại 1 thì e xin giới thiệu thằng đệ phục vụ a e tận nhà ! Uy tín tay nghề cao! Bảo đảm ga tốt! E đã làm chuột bạch xả bỏ ga lạnh theo xe cùi mía! Bơm lên ga loại 1 lạnh teo & thấy ra sự khác biệt giữa ga theo xe kg lạnh teo là gì kakaka!
090 7165590 Vũ
thợ này chuyên dàn lạnh xe hơi hay lạnh nhà vậy bác?

Hạng B1
15/3/13
61
50
18
mấy bác cho mình hỏi thăm 1 chút...
mình muốn mua mấy cái ốp nhựa hốc bánh xe còn thiếu thì có thể mua ở đâu dc vậy. Bác nào biết địa chỉ cụ thể cho xin thì càng tốt. Xin cám ơn trước.

Xe mình đi dc 14k km. Dạo này đi đường đá dăm ồn ko chịu nổi.... :(
Khi nào có chỗ mua hú giúp Vũ 1 tiếng nha, cũng đang định kiếm thêm cho 2 bánh sau, xe ồn quá :(

• Like
Reactions: hoangkimgiac
Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
Bác nào cần vs dàn lạnh hay bơm ga loại 1 thì e xin giới thiệu thằng đệ phục vụ a e tận nhà ! Uy tín tay nghề cao! Bảo đảm ga tốt! E đã làm chuột bạch xả bỏ ga lạnh theo xe cùi mía! Bơm lên ga loại 1 lạnh teo & thấy ra sự khác biệt giữa ga theo xe kg lạnh teo là gì kakaka!
090 7165590 Vũ
Ga loại 1 là ga gì vậy bác, coi chừng bơm ga R12 tuy hiệu suất cao hơn nhưng góp phần phá hoại tầng ozone đó.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Khi nào có chỗ mua hú giúp Vũ 1 tiếng nha, cũng đang định kiếm thêm cho 2 bánh sau, xe ồn quá :(
Em nghĩ tiếng ồn này do vỏ mòn và vỏ cứng nên tiếng ồn phát sinh lan theo đường vỏ-mâm-trục-thân xe-khoang khách. Đã vậy Carens dùng vỏ bề gáy 225, mâm 17 nhưng bề dày vỏ 50%x225 nên tiếng ồn phát sinh rất lớn và truyền rất dễ về thân xe. Lắp thêm lòng vè sau sẽ giảm tiếng ồn này chút đỉnh chứ không nhiều.

Hạng B2
23/2/11
178
57
28
Em nghĩ tiếng ồn này do vỏ mòn và vỏ cứng nên tiếng ồn phát sinh lan theo đường vỏ-mâm-trục-thân xe-khoang khách. Đã vậy Carens dùng vỏ bề gáy 225, mâm 17 nhưng bề dày vỏ 50%x225 nên tiếng ồn phát sinh rất lớn và truyền rất dễ về thân xe. Lắp thêm lòng vè sau sẽ giảm tiếng ồn này chút đỉnh chứ không nhiều.
tại mình tính là dán cách âm nữa. Nhưng ko có miếng ốp đó thì đâu có dán dc ...

Hạng B2
14/7/14
286
148
43
tại mình tính là dán cách âm nữa. Nhưng ko có miếng ốp đó thì đâu có dán dc ...

Em nhớ trong topic này. Có Bác nào show cách dán cách âm hốc bánh trước và sau.
Nhưng em thấy bên Auto 751 vừa phủ gầm vừa dán cách âm 2 hốc bánh trước ( quảng cáo là tặng thêm ). Mà cái này Bác @binhxitrum đã làm qua

• Like
Reactions: ttdan2002
Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Em nhớ trong topic này. Có Bác nào show cách dán cách âm hốc bánh trước và sau.
Nhưng em thấy bên Auto 751 vừa phủ gầm vừa dán cách âm 2 hốc bánh trước ( quảng cáo là tặng thêm ). Mà cái này Bác @binhxitrum đã làm qua
có làm đầy đủ,nhưng bánh sau thiếu nên ko làm được,nghe Hiếu( chủ auto 751)nói vô hãng mua 1,1 tr.Mình nghĩ nên mua cái này,vì mấy cục cao su chống nước lâu ngày sẽ thoái hóa ,nước vô làm mục sườn hết.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
À áh! Bác hỏi e như vậy kg bt sao trả lời huuu! Bác kg xem hình ??? Hiii
Đương nhiên em xem hình rồi nhưng thợ máy lạnh thì em thấy nhìn , thợ máy lạnh xe thì em chưa thấy nên không phân biệt dược. Do đó mới hỏi bác. Em xem hình cái bình bơm và cách bơm giống bơm máy lạnh nhà quá nên mới hỏi bác

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
có làm đầy đủ,nhưng bánh sau thiếu nên ko làm được,nghe Hiếu( chủ auto 751)nói vô hãng mua 1,1 tr.Mình nghĩ nên mua cái này,vì mấy cục cao su chống nước lâu ngày sẽ thoái hóa ,nước vô làm mục sườn hết.
xe em nè bác, lúc đó là em nhờ các bác otofun ngoài bắc mua giúp. Anh văn có chụp nhìn seri part lại , các bác chịu khó lục lại và vào hãng đưa cho họ seri part là họ biết ngay ấy mà.Chờ hãng ship chắc khoảng 2 tuần giá khoảng 1,1t gì đó