Tập Lái
7/4/12
10
12
3
42
Vĩnh Long
Chào các Bác trên diễn đàn. Em cũng có con Carens mua từ năm 2011, các bác cho em hỏi sao xe em cứ bị ăn vỏ mép trong hoài, ăn đều 4 vỏ. 4 vỏ theo xe em chạy được đến 20.000 km đã bị ăn mòn mép trong, em đem vào trạm bảo hành KIA ở Vĩnh Long, họ lấy thước ra đo bánh trước, bánh sau bằng thủ công, sao đó đảo vỏ, trở bề lung tung thì cố chạy đến 46.000, xe ồn kinh khủng. Em chịu hết nổi, đem xe vào Autocare24 Cần Thơ vì ở đây họ có máy 3D kiểm tra, thay luôn 4 cái vỏ Bridgestone, cân thước lái, góc camber, caster, độ chụm, thay luôn một con ốc canberkit gì đó hết 500k ( họ bảo phải thay con ốc này mới chỉnh được), tốn hết gần 15 triệu. Xe chạy ổn, hết hú vỏ, đến gần 55.000km thì lại tiếp tục bị ăn vỏ mép trong. Em đem lại Autocare bảo hành ( Họ bảo hành 20.000km xe ko ăn vỏ), họ bảo xe em bị sụp ổ gà nên bị sai các thông số ( Xe hơi mà làm như xe đạp vậy). Mà thú thật xe em đi làm, chỉ chạy từ Cần thơ, Vĩnh long, toàn đường quốc lộ, đường nhựa phẳng lì. Lại đưa lên máy 3D kiểm tra, chỉnh lại. tốn thêm 700k. Bây giờ xe em chạy được đến 60.xxx km nhưng vẫn tiếp tục ăn vỏ. Em chán quá, mà một khi vỏ bị mòn ko đều, nó hú kinh khủng. Không lẻ chạy vài ngàn lại vô cân chỉnh thước lái, mà mỗi lần lên cái máy đó, nó lại bóp cổ em 500k, tính ra đắc hơn tiền để dành mua vỏ mới. Xin các bác tư vấn dùm em nơi nào khắc phục được tình trạng này. Em chân thành cảm ơn các pác. Em ở Cần Thơ

• Like
Reactions: xuanvanvn
Hạng C
17/12/08
792
100
43
xe e lại báo Check Engine, đợt trước báo là do thiếu nước wash kiếng, giờ e châm vào thêm cũng ko hết
có nên để vậy chạy luôn hay vào hãng cho chắc ;), cũng tới hạn bảo dưỡng rồi

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Đưa vô hãng đi bác ơi chứ để vậy chạy có khi tốn thêm nhiều củ nữa đó bác