Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

bác cứ chuẩn bị xiền , đầy thứ gắn

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Bandap nói:
Sau thời gian nghiên cứu cuối cùng em cũng quyết định lấy Carem 2011 của TH, đọc loanh quanh forum thấy nhiều topic độ cho em nó, a em đi trước có kinh nghiệm xe mới về thì cần gì nhỉ?
Chúc mừng bác nhe, bác lấy Caren thì bác đúng là người tiêu dùng thông minh rồi đó, vì hiện nay trong dòng xe 7 chổ ở VN, không có xe nào ngon bổ rẻ hơn Caren đâu, sure luôn đó.
Caren thì có quá nhiều thứ để độ đó bác, nhất là phần điện đó, anh Hải cắt bớt nhiều option của phần điện, nên dễ độ lắm.
@Quang relax: bệnh của Quang relax hơi khó chữa, là do cái lổ tai của bác ấy quá thính, nhiều khi nó chỉ kêu chút xíu thôi mà bác ấy nghe ra, nhưng mọi người không nghe được, do đó để sửa được tật của xe bác, chỉ có nước kiếm được người nào thính như bác thôi.
Hôm nào bác chạy mà không bật gió máy lạnh thử xem, coi có còn nghe kêu nữa không? làm bài test đơn giản đó trong vòng 2, 3 ngày là biết liền chớ gì đâu.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/5/08
39
4
8
53

pyben nói:
Vũ mập nói:
4runner nói:
Vũ mập nói:
Có bác nào gắn baga nóc loai 2 thanh ngang + 2 thanh dọc không?
Nếu có cho mình biết làm ở đâu, giá cả thế nào? Thanks trước
Nếu bác ở TP HCM thì bác ra đường An Dương Vương Q5 có loại này :D. Có nhiều xe gắn baga nóc xong chạy tốc độ cao bị hú tiếng gió đấy nhé .
Mình có ra ADV hỏi rồi, không có của Carens, chỉ có của Inova thoi, muốn gắn thì phải chế lại và khoan lỗ trên nóc. Mình muốn gắn loại nào không phải chế j cả, mua là gắn vào xài thôi. :D
CR có sẵn 2 thanh dọc rồi, bác chỉ cần gắn 2 thanh ngang nữa thôi.

Cái bác đang nói chắc là cái này bác nhỉ?
À, mà cái này thì chắc chắn không có tiéng hú vì em đã tess, do nó làm hình khí động học giống như cánh máy bay nên hiện tượng hú không xảy ra ạ:

Sập hẳn xuống và khóa lại thì nó thế này ạ:

Anh em ngoài Bắc lại còn cả món đồ chơi cho hàng ghế sau thế này có được không bác nhỉ?
Lắp đặt:

Hoàn thiện:

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Đấy cụ Lý đã vào rồi đấy, cụ Lý có nhiều món hay lắm đấy nhé

Tập Lái
3/5/08
39
4
8
53

jungle nói:
Đấy cụ Lý đã vào rồi đấy, cụ Lý có nhiều món hay lắm đấy nhé
Hi hi, mấy món đồ chơi của bác chắc cuối tuần này thế nào cũng có ạ!
Mấy cái món kia của em cắp về chỉ là vui và giúp đỡ anh em miền bắc tý thôi mà bác! hẹn gặp bác một ngày gàn nhất tại Sì gòn nha!

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em thấy thích cái Security cover của cụ Lý quá . Lang thang trên mạng thấy rao 180Eu , chưa kể tiền shiping nên chưa mạnh tay đầu tư .:D

• Like
Reactions: Ngove
Tập Lái
3/5/08
39
4
8
53

4runner nói:
Em thấy thích cái Security cover của cụ Lý quá . Lang thang trên mạng thấy rao 180Eu , chưa kể tiền shiping nên chưa mạnh tay đầu tư .:D
Úi giời, bác hoang quá! 180Eu thì anh em HN phải lắp đc có khi gần chục bộ ý chứ chả chơi! :)) Tất cả đồ này là sản xuất đúng cho Carens luôn bác ạ, không phải sửa chữa gì! Nếu các bác thích thì lại tập hợp rồi em sẽ đặt và nhờ bác Rừng ở đây phân phối giúp có lẽ cũng đc đấy ạ!

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

Cụ Lí vô đây là ae OS được nhờ rồi, cụ mà cho mấy cái flip key về sớm thì em không phải mất 550k cho cụ chuyên về khóa xe trên này để lấy mấy cái phôi chìa thì mỏng quẹt, mạch lắp sang phải hàn pin & độn mút mới có thể tạm bấm được 10 phát ăn 8 là may

libor nói:
4runner nói:
Úi giời, bác hoang quá! 180Eu thì anh em HN phải lắp đc có khi gần chục bộ ý chứ chả chơi! :)) Tất cả đồ này là sản xuất đúng cho Carens luôn bác ạ, không phải sửa chữa gì! Nếu các bác thích thì lại tập hợp rồi em sẽ đặt và nhờ bác Rừng ở đây phân phối giúp có lẽ cũng đc đấy ạ!

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Ae KCC HN thật đáng yêu.

PS: em tặng cản sau nhen mấy bác

Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

libor nói:
4runner nói:

Anh 4 có đặt mua thì cho em ké cái Cover và cái lưới ràng phí sau nha

@ Libor: Cụ có thể tìm được tấm cách nhiệt nắp capo cho Carens không ạ?