Hạng B1
17/3/13
88
82
18
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Ganeskoto nói:
nó save rồi đó bác, ý nói nếu bác muốn canh lại nút bấm thì bấm refresh. Ktra thì bác bấm dấu mũi tên quay đầu ra ngoài rồi bấm thử các nút bấm xem.

Vẫn không được bác ạ; gọi điện lên Kia PMH hỏi, hướng dẫn các kiểu, sau cùng là 'đem xe lên để dịch vụ xem'.. mà em chưa có t/g nên phải tạm thời thò bàn tay, nhón ngón tay... chỉnh trực tiếp trên dvd vậy

Hạng D
10/12/13
2.499
6.090
113

Em mới mua con Caren 2011 chạy gần 22k về. Em mở chìa khóa ở On, chưa đề máy gì cả thì thấy trong bảng Taplo sáng các loại đèn: engine, bình, ABS.... Khi đề máy thì nó tắt hết, như vậy là không có vấn đề gì phải ko các bác? Em gà, nhờ các bác giải đáp hộ tí ạ

Tập Lái
11/2/14
2
0
3

Mustafa nói:
Em mới mua con Caren 2011 chạy gần 22k về. Em mở chìa khóa ở On, chưa đề máy gì cả thì thấy trong bảng Taplo sáng các loại đèn: engine, bình, ABS.... Khi đề máy thì nó tắt hết, như vậy là không có vấn đề gì phải ko các bác? Em gà, nhờ các bác giải đáp hộ tí ạ
Bật chìa khóa lên mà nó không sáng với là vấn đề đó Bác :) Chúc bác đầu tuần vui vẻ, gắn bó dài lâu và yêu thương em Cà rem nhé

Hạng D
10/12/13
2.499
6.090
113

minhthang1978vn nói:
Mustafa nói:
Bật chìa khóa lên mà nó không sáng với là vấn đề đó Bác :) Chúc bác đầu tuần vui vẻ, gắn bó dài lâu và yêu thương em Cà rem nhé
Hehe, cám ơn bác ạ.

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

cám ơn bác 1 và bác Văn tư vấn.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113

jeandn nói:
Ganeskoto nói:
nó save rồi đó bác, ý nói nếu bác muốn canh lại nút bấm thì bấm refresh. Ktra thì bác bấm dấu mũi tên quay đầu ra ngoài rồi bấm thử các nút bấm xem.

Vẫn không được bác ạ; gọi điện lên Kia PMH hỏi, hướng dẫn các kiểu, sau cùng là 'đem xe lên để dịch vụ xem'.. mà em chưa có t/g nên phải tạm thời thò bàn tay, nhón ngón tay... chỉnh trực tiếp trên dvd vậy 
Sao ko cà, mình cũng làm y vậy mà, có khi nào bác bấm save xong bác lại bấm tiếp refresh rồi mới thoát ra thì ko đc.

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam

1wd nói:
5000km đi bảo dưỡng cho các Ktv nhòm ngó, thổi bụi lọc gió động cơ và lọc gió máy lạnh. Khoảng 20 phút bác nhận xe ra về.
Carens chạy ngon lắm 5000km chỉ việc thay nhớt máy, lọc gió là xong

Tập Lái
18/11/09
15
1
0

Gửi các bác, cuối cùng em cũng đã kiếm đc cọng cáp AUX xịn của Hyundai KIA rồi. Dùng ngon choét, cắm iphone, ipad vào là nhạc bật ngay, nex(>) prev(<) tăng(+) giảm(-) âm lượng thoải mái, xem video, youtube quá ngon. Chỉ tiếc là cọng cáp hơi ngắn, chỉ được khoảng 30cm
Mã:
 https://www.nhattao.com/threads/co-cai-cap-iphone-boc-tren-xe.2751880/
Nhân thể đây em xin giới thiệu cho các bác chỗ mua (Em không PR nhá, chỉ là muốn chia sẻ với các bác thôi ạ)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

Saigonxe nói:
1wd nói:
5000km đi bảo dưỡng cho các Ktv nhòm ngó, thổi bụi lọc gió động cơ và lọc gió máy lạnh. Khoảng 20 phút bác nhận xe ra về.
Carens chạy ngon lắm 5000km chỉ việc thay nhớt máy, lọc gió là xong
em đi bảo dưỡng sáng nay, chỉ thay nhớt loại tốt, hơn 100 xị 1 lít, em hỏi có thay lọc nhớt hok thì cố vấn nói hok, theo quy trình KIA thì phải 10k mới thay. Nhớt tốt gì đó nhưng cũng 5k phải thay. Lọc gió cũng hok thay.
Vụ tay lái rung nhẹ ở 100km/h thì cân mâm lại, dán thêm chì, cân bằng máy thấy rõ ràng là mâm chưa cân, mâm Vn.
Cuối cùng tất tần tật, công cán, vật tư hết hơn chai ạ.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113

Thg là 2 lần thay nhớt là thay lọc nhớt luôn mà ta?