Tập Lái
4/12/05
20
0
1
tp.HCM
Các bác tư vấn giùm em về 2 loại này. Em kiếm 1 em vì thường đi picnic Dalat, Nha Trang mà máy móc thì em mù tịt, mấy bác tư vấn giùm em với!!!
Bác nào biết options của em Kia pride B đời 2002 chỉ giáo em với! thank...kìu.Em muốn cưới 1 trong 2 em đó đời 2002 khoảng 100t mà còn thơm có được không vậy mấy bác.

...............................
Xe còn người còn!!!
Xe mất người...hic.:mad:...:mad:...hic...mua xe khác!?!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
RE: Kia CD5 & Kia pride B

Các bác tư vấn giùm em về 2 loại này. Em kiếm 1 em vì thường đi picnic Dalat, Nha Trang mà máy móc thì em mù tịt, mấy bác tư vấn giùm em với!!!

Hay trèo Đà Lạt thì bỏ dùm em CD5 ra ngoài nhé (lại còn cỡ 2002 thì thua là cái chắc).
Pride B thì máy 1.3, nhưng options kg có giề. Tốt nhất kiếm em Mazda 323 đời 95 - 96 máy 1,5 thương hiệu Nhật bổn, ngon hơn 2 chú KIA trên.

Hết.

Tập Lái
4/12/05
20
0
1
tp.HCM

Cám ơn bác Gấu nhiều, nhưng mà sao em thấy mấy em Mát..Da 323 đó chạy ta-xi nhiều vậy liệu em mua rùi đi Dalat có nằm đường không, còn tầm 100t em mua M323 đời 95-96 xe nhà sd có hông Zậy Bác.
............................
Mún đi xe Nhật Bổn mà tiền hông nhìu =>> hông dám mún:(:(

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Đúng vậy, M323 95-96 10 chiếc thì cũng đến 8 chiếc là taxi quay vòng. Tìm được xe nhà rất khó. Gía cũng phải khoàng 130T mới đi được. (Pride B và CD5 cũng vậy) Tuy nhiên so cùng tầm giá và y/c "trèo đèo thường xuyên"của bác thì 323 là hợp lý nhất đó. Cả 3 loại trên, nếu giá thấp hơn nữa thì chất lượng tệ lắm. Trèo đèo thì nằm đường sớm.

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Trích đoạn: polar bear

Đúng vậy, M323 95-96 10 chiếc thì cũng đến 8 chiếc là taxi quay vòng. Tìm được xe nhà rất khó. Gía cũng phải khoàng 130T mới đi được. (Pride B và CD5 cũng vậy) Tuy nhiên so cùng tầm giá và y/c "trèo đèo thường xuyên"của bác thì 323 là hợp lý nhất đó. Cả 3 loại trên, nếu giá thấp hơn nữa thì chất lượng tệ lắm. Trèo đèo thì nằm đường sớm.
Bác cho em hỏi 1 chút là đồ đạc của xe kia pride B có dễ kiếm và rẻ không? Sang tuần em định kiếm một chú Kia pride B đời 1996.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: H1860D

Trích đoạn: polar bear

Bác cho em hỏi 1 chút là đồ đạc của xe kia pride B có dễ kiếm và rẻ không? Sang tuần em định kiếm một chú Kia pride B đời 1996.
Rẻ thì phải nói là cực rẻ. Trèo Đà Lạt thường xuyên thì xe này hơi yếu tuy nhiên còn tùy cách đi. Em đi quốc lộ, xe đi 3 người mà vượt ko dám để điều hòa :D

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Trích đoạn: viper2007
Rẻ thì phải nói là cực rẻ. Trèo Đà Lạt thường xuyên thì xe này hơi yếu tuy nhiên còn tùy cách đi. Em đi quốc lộ, xe đi 3 người mà vượt ko dám để điều hòa :D
Cám ơn bác! Em có đi thử xe em định mua rùi, xe ngồi 5 người mà vẫn vượt xe khác bình thường. Lúc đó thằng bạn em nó còn chạy khoảng 80 tới 90 km/h. Em chỉ sợ đồ nó khó kiếm thui.
À mà nếu em muốn đổi biển thì có tốn tiền và thủ tục có phức tạp lắm không?:):):)

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: H1860D

Trích đoạn: viper2007
Cám ơn bác! Em có đi thử xe em định mua rùi, xe ngồi 5 người mà vẫn vượt xe khác bình thường. Lúc đó thằng bạn em nó còn chạy khoảng 80 tới 90 km/h. Em chỉ sợ đồ nó khó kiếm thui.
À mà nếu em muốn đổi biển thì có tốn tiền và thủ tục có phức tạp lắm không?:):):)
Phức tạp gì đâu bác, mua xe, nộp thuế rồi ra công an đổi tên trong đăng ký, biển số giữ nguyên đổi làm gì. Tất cả chỉ có vậy mà em vẫn chưa làm :D(em mua hồi tháng 8 năm ngoái). Về phụ tùng thì bác yên tâm đi, vào hãng cũng rẻ bất ngờ, ra ngoài còn hơn cả bất ngờ, mà toàn đồ chuẩn ko phải phụ tùng lởm đâu. Hôm em làm vở cái xi nhan ở cản trước (vỡ mỗi cái nắp màu vàng), ra hỏi họ bán cho cả cum 70k vnd.
Còn cái vụ vượt xe khác, như bác nói thì vượt được hết thôi nhưng nếu xe khỏe hơn thì tính chủ động và khả năng đáp ứng luôn tốt hơn, nhất là đường quốc lộ VN luôn có nhiều bất ngờ.

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Nhưng mà bác viper2007, Em mua xe ở Bắc Ninh nên xe nó mang biển ở đó. Vì thế nên ko sang tên đổi chủ được, Em ở Quảng Ninh mà. Muốn vậy chắc phải đổi biển phải ko bác..?
Còn cái vụ đồ đạc nó sẵn và rẻ qua lời Bác nói thì em yên tâm rùi, cám ơn bác!!!!!:):):):):):)

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Các Bác giúp em với...
Xe của em kim của đồng hồ công tơ mét khi đi vào đường sóc nó nhảy như kiểu hithop ấy, em đi có khoảnng 30 km/h mà nó nhảy tới 50 km/h và từ từ nó mới trở lại dần. Các bác có biết nó bị làm sao không chỉ em với?
Nếu em muốn thay đồng hồ đó có được ko? Giá của nó khoảng bao nhiêu?
:(:(:(:(:(:(:(