RE: Kia CD5 & Kia pride B

Đầu tiên em chúc mừng bác đã cưới vợ hai mới.

Trích đoạn: H1860D

Nhưng mà bác viper2007, Em mua xe ở Bắc Ninh nên xe nó mang biển ở đó. Vì thế nên ko sang tên đổi chủ được, Em ở Quảng Ninh mà. Muốn vậy chắc phải đổi biển phải ko bác..?
Còn cái vụ đồ đạc nó sẵn và rẻ qua lời Bác nói thì em yên tâm rùi, cám ơn bác!!!!!:):):):):):)

Bác ở Quảng Ninh mà dự định đi xe lâu thì em khuyên bác nên đổi biển số thủ tục đơn giản thôi bác chỉ cần làm giấy tờ bán xe có công chứng xác nhận(3 bản 1 bản công chứng giữ 2 bản mình giữ để đăng ký lại) sau đó mang toàn bộ giấy tờ xe đến nơi đăng ký xe của nơi bán họ sẽ trả cho bác tất cả hồ sơ gốc của xe và cấp cho bác biển tạm và lưu hành tạm để bác đi xe về và đăng ký như xe mới.
Cái vụ đồ đạc thì bác yên tâm là Kia Pride hay CD5 đều rẻ như bùn và sẵn có em đã từng đi 2 đời Kia rồi ngon bổ rẻ xăng ăn nhậu cũng ít tầm 6-8L phải không bác.
Giờ em đã thay vợ hai 1 chú Siena của Fiat nói thật với bác đi em này đồ đạc đắt hơn nhưng bù lại chạy đầm và ngon hơn em Kia nhiều cốp rộng khủng khiếp nhưng dở nhất là nó lại chật chội hơn Pride thân yêu của nhà em thời trước mặc dù có thân hình dài hơn .Em mua xe trong Sài Gòn vẫn đi biển trong đó em chẳng buồn đổi nữa , em ở HN nhưng hay làm ở Quảng Ninh lắm có vấn đề gì của Vợ hai bác nữa em sẽ xuống tận nơi trả lời cho bác nhé.:D:D:D

Các Bác giúp em với...
Xe của em kim của đồng hồ công tơ mét khi đi vào đường sóc nó nhảy như kiểu hithop ấy, em đi có khoảnng 30 km/h mà nó nhảy tới 50 km/h và từ từ nó mới trở lại dần. Các bác có biết nó bị làm sao không chỉ em với?
Nếu em muốn thay đồng hồ đó có được ko? Giá của nó khoảng bao nhiêu?

Cái này có chăng chỉ là cái dây công tơ mét nó bị sơ thôi không có vấn đề gì đâu bác ạ thay cái dây công tơ mét mấy sụi là OK thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Bác Gấu bán CD5 rồi hay sao mà chê em nó thế? :D
Em cũng đi CD5, nhà em thì ở Dalat, nên cũng hay về chơi, leo đèo thường xuyên mà em nó chưa bao giờ nằm đường, tóm lại là rất OK.:)

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Các bác có còn nhớ "Nha trang,....kia " không ? em cưới em pride taxi đời 95, về làm lại đi ngon bổ rẻ đó các bác. Vừa rồi em đi Đà Lạt đường cũ cách NT 230 Km, đường đèo các bác nhé, có mở máy lạnh (số 3) mà chỉ hết 5,8lít/100 km thui. Chỗ nào dốc cao thì mở điều hoà số 2, 1. Dốc quá thì không mở . Chạy đường đồng bằng em chạy thử lên 100km/h không có vấn đề gì đâu- êm ru. Chạy yên tâm, không hỏng vặt mà cũng chẳng phải nằm đường. Chỉ tốn tiền cái gì không thích mà thay thôi nhưng phụ tùng không đắt như xe Nhật đâu .:)

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Các Bác giúp em với...
Xe của em kim của đồng hồ công tơ mét khi đi vào đường sóc nó nhảy như kiểu hithop ấy, em đi có khoảnng 30 km/h mà nó nhảy tới 50 km/h và từ từ nó mới trở lại dần. Các bác có biết nó bị làm sao không chỉ em với?
Nếu em muốn thay đồng hồ đó có được ko? Giá của nó khoảng bao nhiêu?
:(:(:(:(:(:(:(

Bác đưa em nó ra chỗ chuyên làm điện ôtô , làm vệ sinh bụi bặm , sửa nhẹ nhàng là hết ngay. Không cần phải thay đâu. Xe em bữa trước cũng bị như thế, giờ ổn rùi, đồng hồ báo chính xác.

Trích đoạn: mematiz

Các bác có còn nhớ "Nha trang,....kia " không ? em cưới em pride taxi đời 95, về làm lại đi ngon bổ rẻ đó các bác. Vừa rồi em đi Đà Lạt đường cũ cách NT 230 Km, đường đèo các bác nhé, có mở máy lạnh (số 3) mà chỉ hết 5,8lít/100 km thui. Chỗ nào dốc cao thì mở điều hoà số 2, 1. Dốc quá thì không mở . Chạy đường đồng bằng em chạy thử lên 100km/h không có vấn đề gì đâu- êm ru. Chạy yên tâm, không hỏng vặt mà cũng chẳng phải nằm đường. Chỉ tốn tiền cái gì không thích mà thay thôi nhưng phụ tùng không đắt như xe Nhật đâu .:)
Bác còn nhớ Kiavuong không ?
Xe chạy ngon quá bác nhờ em cũng đang đi kiếm lại 1 em như của bác để chiến đấu ở công trường như xưa đây .

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Vua_Kìa

Xe chạy ngon quá bác nhờ em cũng đang đi kiếm lại 1 em như của bác để chiến đấu ở công trường như xưa đây .

Em nhớ bác chứ, em còn nhớ bác nói có thể Tết âm lịch sẽ ghé NT làm em cứ mong ngóng mãi. Em còn lưu cả số ĐT của bác để khi nào có dịp ra HN gặp bác diện kiến nhé. Bác thấy vợ 2 của em trong xóm nhà lá chưa ( Khu vực các chi hội -> xóm nhà lá off SG-NT-DL )

Trích đoạn: Vua_Kìa

Em nhớ bác chứ, em còn nhớ bác nói có thể Tết âm lịch sẽ ghé NT làm em cứ mong ngóng mãi. Em còn lưu cả số ĐT của bác để khi nào có dịp ra HN gặp bác diện kiến nhé. Bác thấy vợ 2 của em trong xóm nhà lá chưa ( Khu vực các chi hội -> xóm nhà lá off SG-NT-DL )

Em vào Sài Gòn mua chiếc Fiat Siena của bác hanx.Hôm 22 tết em vẫn nằm ở Sài Gòn kỳ kèo với bác chủ xe là cho em đi xe ra nhưng bác ấy thẳng thừng từ chối nếu em đi xe ra 1 mình trong dịp tết thì bác ấy nhất quyết không giao xe cho em.Bác ấy hẹn tới 24 tết nếu bác ấy ra được HN thì cùng đi không thì em phải bay ra xe để bác ấy chuyển cho.Chiều 24 tết bác ấy đèo em ra mua vé máy bay và thế là hết dự định xuyên VỊt của em đau quá,sau đó bác ây schuyển xe ra cho em vào tận chiều 29 tết em mới nhìn thấy xe.Em cũng buồn lắm muốn đi thăm mỗi bác 1 tý thế mà lại không được bùn quá bác ạ.
Bác cho em xin 500 ảnh nhé chứ xem kiểu đó em chờ mòn cả đói meo cả bụng vẫn chưa nhìn thấy cái anh thứ 5 nữa là nhìn thấy xe bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Hi! Cám ơn các Bác đã chỉ giáo.
Mà cho em hỏi một chút là có Bác nào biết ở Quảng Ninh có Gara nào chuyên về loại xe Kia không?
Đèn pha của xe của em hơi tối phải chăng là do kiểu loại đèn của xe này nó thế hay là nó bị cũ rồi, các Bác tư vấn giúp em với. Liệu em có nên thay cả bộ đèn này không, nếu thay thì có đắt lắm không và đặt hàng ở đâu.
Mong các Bác giúp đỡ em! Cám ơn nhiều :D:D:D:D:D

Hạng B1
31/7/07
54
0
0

Con này lành hết cỡ, dưng mà khó kiếm quá. Em có ông anh đi tìm mướt mồ hôi mà có được đâu.
Giá rẻ quá người ta không muốn bán vì những người đi xe này hầu hết là công chức, hiệu xuất sử dụng xe ở mức thấp chi phí cho xe không cao, lành, ít hỏng vặt phục vụ gia đình tốt.
Kiếm khó nhề bác Vua Kia ơi, thía mà trước lại đem bán đi, bây giờ có để lại lại sắp được lên Thái Nguyên rồi không

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Hi! Cám ơn các Bác đã chỉ giáo.
Mà cho em hỏi một chút là có Bác nào biết ở Quảng Ninh có Gara nào chuyên về loại xe Kia không?
Đèn pha của xe của em hơi tối phải chăng là do kiểu loại đèn của xe này nó thế hay là nó bị cũ rồi, các Bác tư vấn giúp em với. Liệu em có nên thay cả bộ đèn này không, nếu thay thì có đắt lắm không và đặt hàng ở đâu.
Mong các Bác giúp đỡ em! Cám ơn nhiều :D:D:D:D:D
Nếu đèn tối có 2 khả năng là điện yếu, bóng công suất ko đúng thiết kế, hoặc pha bị bẩn, lão hóa phần kính hay chóa đề làm giảm độ sáng. Nếu bác lên HN thì có địa chỉ ở Trần khát chân, đủ loại cho xe CD5 luôn. Em chưa hỏi cái pha này bao giờ nhưng chắc tầm 300k thôi.