Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
RE: Kia CD5 & Kia pride B

Bây giờ cái gì mà kô lên giá hả bác, do tâm lý đục nước béo cò thôi. Em thì chờ giá xuống mới mua. Cái vụ lạm phát, và ông nhà nước điều hành yếu kém để bọn đầu cơ lộng hành làm hại xã hội[:eek:]:mad:[&o]

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Úi trời.. Bác có niềm tin quá. Em cũng như Bác cách đây khoảng 2 năm nghe nói khi nước ta hội nhập thì thuế má ... nói chung là nhiều cái lằng nhằng gì gì đó sẽ giảm, giá xe sẽ giảm đi nhiều nhưng rùi :(:(:( h..i..i..c. Buồn quá.
Nói túm lại là Bác nên quyết định đúng, quyết tâm mua là mua chứ mà Bác chờ... đợi ... hy vọng ... rùi không khéo thì :mad::mad:..:mad:..:mad::(..:(..:(.
h ....eeeeeeeeeeeeeeeeeee!
Đợt em mua xe cũng là lúc mà chuẩn bị thuế xe tăng lên 83% lên các chủ xe tranh thủ cũng đục nước béo cò làm một phát tăng tới chóng mặt luôn, ớn quá. 1 con Kia_prideB đời 96, xe của công ty mà nó đòi tới 100t (biển 29), nói nhiều nói mãi nó mới giảm cho 2t còn lại 98t. hic....!
Mua kiểu gì đây??????????

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city

Mua kiểu VN chứ kiểu gì hả bác. Nghèo nhưng mắc cái eo, chơi sang hơn sứ người, đua đòi rồi để bọn đầu cơ trục lợi, bọn liên doanh móc túi. Ở VN mình sao nhiều cái trái với lẽ thường nhiều quá mà chẳng thấy ai bị sử lý, chịu trách nhiệm gì cả. Cứ mãi 1 bài xin rút kinh nghiệm, thừa nhận yếu kém nhưng đâu vẫn vào đấy.:mad::mad::mad:. Thội thì liệu cơm gắp mắm bác à. Em thì hi vọng cuối năm lấy bằng làm quả CD5, nhưng nếu giá cao quá chắc em làm quả wave tàu vậy huhuhu:mad:. Để dành tiền vượt qua cơn bảo giá.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Em thấy giá xe chỉ có tăng, mấy khi thấy nó giảm. Nhất là dòng xe nhỏ giá rẻ nhu Matiz hay CD5. Hồi em mua giờ nghĩ cũng thấy may, để đến giờ chắc chọn lựa khó hơn.

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Các Bác ơi em mới thay đôi đèn pha, được cái là khi đi trời tối đỡ tủi thân nhưng giá của nó thì ...
Em muốn hỏi giá của đôi đèn pha đó liệu 1.800.000 có đắt lắm ko? Hàng zin chứ không phải của Trung Quốc.
Bác nào rành về vụ này chỉ em với.
:):):):):):)

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

Các Bác ơi em mới thay đôi đèn pha, được cái là khi đi trời tối đỡ tủi thân nhưng giá của nó thì ...
Em muốn hỏi giá của đôi đèn pha đó liệu 1.800.000 có đắt lắm ko? Hàng zin chứ không phải của Trung Quốc.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: H1860D

Hình như phụ tùng xe này sẵn đồ xịn, TQ chắc nó cũng ko làm nhái đâu bác. Nếu có khi nào bác lên HN, bác ghé chỗ Trần Khát Trân có 1 địa chỉ chuyên phụ tùng KIA, nghe nói chủ trước tách từ VMC ra. Hôm trước em cũng dc giới thiệu ra đấy.

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Bác @H1860D cách đây 1 năm, em có thay 1 bộ đèn pha. giá 950k, hàng xịn của KIA luôn. em đoán giá của bác thế cũng hợp lý.

Bác @viper2007: Em có hỏi ý kiến bác trong mục máy lạnh. xe em cũng hiện tượng giống xe Bác. Bác cho em cao kiến với. Cám ơn Bác

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Trích đoạn: kingkong1982

Bác lovecar75 xin chỉ giúp em cách xem xe KIA CD5 củ đi; những bộ phận nào là cần lưu ý nhất??? Cách thương lượng gía cả, và khi mua về có cần make uo em nó thêm kô bác??? sau này sử dụng bộ phận nào là cần bảo trì nhiều nhất ạ???

Mong bác tư vấn giúp em vối!!! Xin đa tạ bác!!!
Khoản này thì em chịu, lúc trước em mua vì máu quá và mua lại của ông chú nên cũng tin tưởng, ko cần xem, chạy thử 1 tua SG-Dalat, thấy ưng ý là múc luôn (em mua có 65tr), chạy hơn 1 năm rồi mà vẫn ngon (100km/6l), ko phải sửa gì cả, mấy cái lặt vặt như phanh, bảo dưỡng linh tinh thì em tự làm lấy.

Tập Lái
10/4/08
18
0
0
53
Quảng Ninh

[8|][8|][8|]
Bác nào rành về đầu CD cho em hỏi một chút nhé. Cái đầu CD của em khi mở nhạc mà qua đường sóc nó vấp đĩa, thứ 2 nữa là nó khi thay đĩa rất khó, phải chờ nó một lúc mới cho đĩa vào được. Có phải là nó đã cũ qú rùi không? Em muốn thay đầu khác vào nhưng không biết nên chọn như thế nào, chắc lên Lạng Sơn thấy nhiều lắm nhưng ... Các bác giúp em với.