Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Trước hết, em thay mặt BĐH cảm ơn sự nhiệt tình của các bác nói riêng và toàn thể Mem của GMFC nói chung, cho sự phát triển của diễn đàn. Những bài viết, những chuyến đi rất bổ ích của các bác, không chỉ là những trải nghiệm của chính bản thân các bác, mà còn là trải nghiệm cho toàn thể OSER.
Bản thân em, cũng như các bác HT, HP tham gia quản lý BOX GM với tinh thần tự nguyện, phi lợi nhuận nên không có chuyện áp đặt, chuyên quyền hay tham quyền cố vị mà luôn lắng nghe những góp ý của các bác. Nhưng cũng xin thú thật là hoàn cảnh gia đình, mẹ già, con mọn phải cày cuốc kiếm lúa nên ít có thời gian giao lưu cùng các bác, vì thế đến hôm nay mới đăng đàn trả lời các bác đây ạ.
1- Việc dời các topic Hội nhóm, hẹn hò off line hay mua bán các Phụ tùng cho xế yêu, phải được post vào đúng nơi qui định. Topic chính dùng để post về các trải nghiệm lái xe, kinh nghiệm xử lý tình hướng hay hỏng hóc. Bài của các bác Thiên về Hội nhóm, hẹn hò offline vì thế moved vào topic của GMFC là đúng, trừ phi các bác cho rằng mình lái xe của hãng khác.
2- Vì lâu lâu em mới vào dọn dẹp box một lần, nên em làm hàng loạt. Việc moved các bài viết, thường thì em có đánh dấu bài đã moved. Cũng có thể bác HT hoặc em moved nhưng quên oánh dấu nên các bác thông cảm.
3- Việc ly khai âu cũng là đặc sản của OS, rất nhiều diễn đàn khác ra đời từ suy nghĩ "cát cứ", "loạn sứ quân" hoặc bất mãn. BĐH dù không muốn điều này xảy ra nhưng cũng đâu có thể làm gì được vì các bác là những người đã trưởng thành và có quyền chịu trách nhiệm cho những quyết định và hành động của mình mà? Tuy nhiên, việc hậm hực đòi lột ticker GMFC thay bằng sticker khác của một bác nào đó, theo em, chỉ là thiểu số, vì tựu chung lại, có đi đâu thì cũng chỉ một nhóm anh em trong topic đó sinh hoạt thôi. Tai sao chúng ta lại rời thành thị, dời ra nông thôn chi cho hoang vắng, trong khi bản thân em cho rằng, box GMFC ít bị kiểm soát và em hay các bác HT, HP chẳng khát khe gì.
Vài lời cùng các bác, có điều chi không phải mong các bác bỏ qua.

Hạng D
16/4/11
2.588
44
48
32
Bác Sonnguyen cho em cái qui định cụ thể chi tiết và rành mạch bằng đường link của nội qui diển dàn cho việc nên post bài nội dung này kia trong cùng 1 một nhánh của diễn dàn ( cụ thể là Topic GMFC ) để ae hiểu rỏ nhé. Nếu Bác nêu ra mục 1 ....3...4...5.... mà không có đường link tạo ra từ trước thì khó thuyết phục được anh em. Mong Bác cho đường link nhe ....em chờ Bác nha

Tks Bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cán bộ đã có lời rồi, AE ai đọc cũng hiểu cả thế nên bỏ đi các bác ơi. Nói như bác Dăm, sân chơi mà, vui thì chơi mà hết vui thì cũng chơi...chỗ khác vậy.

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
sonnguyen nói:
Trước hết, em thay mặt BĐH cảm ơn sự nhiệt tình của các bác nói riêng và toàn thể Mem của GMFC nói chung, cho sự phát triển của diễn đàn. Những bài viết, những chuyến đi rất bổ ích của các bác, không chỉ là những trải nghiệm của chính bản thân các bác, mà còn là trải nghiệm cho toàn thể OSER.
Bản thân em, cũng như các bác HT, HP tham gia quản lý BOX GM với tinh thần tự nguyện, phi lợi nhuận nên không có chuyện áp đặt, chuyên quyền hay tham quyền cố vị mà luôn lắng nghe những góp ý của các bác. Nhưng cũng xin thú thật là hoàn cảnh gia đình, mẹ già, con mọn phải cày cuốc kiếm lúa nên ít có thời gian giao lưu cùng các bác, vì thế đến hôm nay mới đăng đàn trả lời các bác đây ạ.
1- Việc dời các topic Hội nhóm, hẹn hò off line hay mua bán các Phụ tùng cho xế yêu, phải được post vào đúng nơi qui định. Topic chính dùng để post về các trải nghiệm lái xe, kinh nghiệm xử lý tình hướng hay hỏng hóc. Bài của các bác Thiên về Hội nhóm, hẹn hò offline vì thế moved vào topic của GMFC là đúng, trừ phi các bác cho rằng mình lái xe của hãng khác.
2- Vì lâu lâu em mới vào dọn dẹp box một lần, nên em làm hàng loạt. Việc moved các bài viết, thường thì em có đánh dấu bài đã moved. Cũng có thể bác HT hoặc em moved nhưng quên oánh dấu nên các bác thông cảm.
3- Việc ly khai âu cũng là đặc sản của OS, rất nhiều diễn đàn khác ra đời từ suy nghĩ "cát cứ", "loạn sứ quân" hoặc bất mãn. BĐH dù không muốn điều này xảy ra nhưng cũng đâu có thể làm gì được vì các bác là những người đã trưởng thành và có quyền chịu trách nhiệm cho những quyết định và hành động của mình mà? Tuy nhiên, việc hậm hực đòi lột ticker GMFC thay bằng sticker khác của một bác nào đó, theo em, chỉ là thiểu số, vì tựu chung lại, có đi đâu thì cũng chỉ một nhóm anh em trong topic đó sinh hoạt thôi. Tai sao chúng ta lại rời thành thị, dời ra nông thôn chi cho hoang vắng, trong khi bản thân em cho rằng, box GMFC ít bị kiểm soát và em hay các bác HT, HP chẳng khát khe gì.
Vài lời cùng các bác, có điều chi không phải mong các bác bỏ qua.
Rất công bằng và thẳng thắn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Ái chà, cái này chắc bác sonnguyen không đủ thẩm quyền giải quyết đâu Bác Dăm

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Chào bác dawngoodman, em rất quý sự nhiệt tình của bác và bác cũng là thành viên lâu năm của OS. Tuy nhiên, em thực sự không hiểu sao MSFC lại phải dời qua box của Izusu nhỉ? Như em đã nói, dù chúng ta ở đâu, mặt tiền hay trong hẻm thì cũng vẫn nhóm anh em đó sinh hoạt với nhau. Hơn nữa Matiz là dòng xe của GM thì sinh hoạt trong topic của GMFC là hợp lý mà? Anh em đâu câu nệ xe này xe nọ, anh hùng không kể xuất thân mà bác? Miễn sao mình có chỗ chơi là ok rồi. Ngay như em, không còn đi xe GM nữa nhưng vẫn rất quý và thỉnh thoảng có off với mọi người. Rồi lúc khó khăn, bán 4 bánh đi 2 bánh thì vẫn cứ vào OS tám chứ có qua biker.vn để chơi đâu?

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Up lại vài hình GMFC-MSFC giao lưu làm kỷ niệm. GMFC là chi hội đầu tiên có thêm chữ F k phải nghĩa Fan mà là GM&Friends Club. Matiz Spark cũng học hỏi chữ này để có Matiz Spark & Friends Club
Đi Cần thơ:
Kính gửi các bác MATIZ SPARK & FRIENDS CLUB

chém vô tư:

thêm tấm Cần thơ nữa

Cùng nhau đi OS 9 năm:

MSFC vẫn luôn hoan nghênh các bác GMFC vẫn xem MFSC là friends nhé...

Status
Không mở trả lời sau này.