Hạng B2
18/11/13
138
22
18
14
Các bác cho em hỏi, khi xảy ra va chạm giao thông (ví dụ xe sau ủi vào mông của xe mình, em đang ví dụ va chạm nhẹ thôi nhen), thì cách xử lý thế nào là hợp lý? Hai bên thỏa thuận trực tiếp đền bù, nếu dính tới xxx thì phải bị kéo xe về bãi phải ko các bác. Nhiều khi cũng ko biết giá trị của món cần đòi bác nhỉ.
Do là gà mới nên cần kinh nghiệm đi đường. Cảm ơn các bác.

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Các bác cho em hỏi, khi xảy ra va chạm giao thông (ví dụ xe sau ủi vào mông của xe mình, em đang ví dụ va chạm nhẹ thôi nhen), thì cách xử lý thế nào là hợp lý? Hai bên thỏa thuận trực tiếp đền bù, nếu dính tới xxx thì phải bị kéo xe về bãi phải ko các bác. Nhiều khi cũng ko biết giá trị của món cần đòi bác nhỉ.
Do là gà mới nên cần kinh nghiệm đi đường. Cảm ơn các bác.
thỏa thuận đền bù là nhanh nhất, nếu hư hỏng tương đối nặng ,có bảo hiểm có thể gọi bảo hiểm tới.
XXX tới , nếu tai nạn không có thương vong về người cũng thường nói tự thương lượng, nếu không xong mới lập BB kéo xe về.

Hạng B2
18/11/13
138
22
18
14
Có nghĩa là nếu có XX đến lập biên bản thì ko có chuyện thỏa thuận đền bù gì nữa, mà kéo xe về và giải quyết bằng văn bản hả bác

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Tốt nhất vẫn là thương lượng ! chứ để XXX kéo xe mình về rồi...thì tha hồ mà ...xót. Rồi lại...tha hồ mà tốn thời gian đi tới đi lui, rồi...lại tốn kém đủ thứ cho xxx...

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Vậy nếu mình ủi xe người ta thì phải làm sao các bác???tự bỏ tiền túi ra thỏa thuận hay gọi BH dân sự đền cho người ta?số tiền BH nhân sự đền tối đa là bao nhiêu/ vụ ah?cám ơn..

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Có nghĩa là nếu có XX đến lập biên bản thì ko có chuyện thỏa thuận đền bù gì nữa, mà kéo xe về và giải quyết bằng văn bản hả bác
xxx đến lập BB hay kéo xe về vẫn thỏa thuận bình thường, có điều mỗi bên phải chung chi ít bánh mì cho xxx thôi. Vậy nên cố gắng đừng dây vào m.ứt, kiểu gì mình cũng bị dính tí mùi.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Tốt nhất vẫn là thương lượng ! chứ để XXX kéo xe mình về rồi...thì tha hồ mà ...xót. Rồi lại...tha hồ mà tốn thời gian đi tới đi lui, rồi...lại tốn kém đủ thứ cho xxx...
Vậy đi bác.....

Hạng B1
25/2/07
88
64
18
Vậy nếu mình ủi xe người ta thì phải làm sao các bác???tự bỏ tiền túi ra thỏa thuận hay gọi BH dân sự đền cho người ta?số tiền BH nhân sự đền tối đa là bao nhiêu/ vụ ah?cám ơn..

Cùng câu hỏi với bác này? ai biết giải đáp dùm

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
Best way.