Tập Lái
2/7/13
1
3
0
Khi lái xe hộp số tự động thì tuyệt đối không nên phạm những sai lầm sau khi đậu xe:
1.Khi đậu xe tuyệt đối đưa số về số P.
2.Kéo phanh tay hết cỡ, không được lưng chừng.
3.Những người mới lái xe hộp số tự động nên trả số về số P khi dừng đèn đỏ, phòng ngừa trường hợp xe bị đụng từ phía sau chúng ta mất bình tĩnh đạp ga trong khi còn số D,khi đó sẽ rất nguy hiểm.

Hạng B2
3/10/10
115
2
0
37
Em dừng đèn đỏ toàn chuyển về N rồi đạp thắng vì từ N qua D nó nhanh hơn là từ P qua D, trường hợp đèn đỏ còn vài giây thì em giữ D rồi đạp thắng luôn :D
Cho em hỏi là khi đèn đỏ chuyển sang xanh các bác nhả thắng cho xe tự bò 1 chút hay là đạp ga cho xe vọt luôn vậy ạ :confused:

28/3/13
2.339
1.769
113
thangbom86 nói:
Em dừng đèn đỏ toàn chuyển về N rồi đạp thắng vì từ N qua D nó nhanh hơn là từ P qua D, trường hợp đèn đỏ còn vài giây thì em giữ D rồi đạp thắng luôn :D
Cho em hỏi là khi đèn đỏ chuyển sang xanh các bác nhả thắng cho xe tự bò 1 chút hay là đạp ga cho xe vọt luôn vậy ạ :confused:

Theo Tui nên nhả thắng để xe bò từ từ vừa an toàn đở hao hao xăng và không hại máy.............. Không nên nhồi ga vội

Hạng D
15/3/12
2.415
17.189
113
Đồng Nai
Bác cứ thọc tay vào túi quần lấy chìa khóa ra rồi gài p(trong túi phải có chìa khóa)

Hạng C
24/2/12
549
208
43
nguyentrungtuyen132 nói:
thangbom86 nói:

Theo Tui nên nhả thắng để xe bò từ từ vừa an toàn đở hao hao xăng và không hại máy.............. Không nên nhồi ga vội
Em thì đường vắng đạp lút gas len 60km/h thì nhả chân gas đi tiếp . Đường xe đông thì phía trước nhích xe mình nhích . Thấy an toàn thì đạp thui! Đường trống mà chạy từ từ hao dầu ==> k kinh tế ++> . Dừng đèn đỏ , nếu hơn 7 giấy nên trả vế Park , tay phải để hờ cần số .. để tự nhắc nhở xe đang ở chế độ park .. khi đèn xanh , gặt ngay D , vọt ...( k bao giờ lầm chân gas , thắng vvv..)