Hạng B1
2/8/13
77
0
6
Re: RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

em không đi xe của hãng su nhưng hóng mấy bác để lấy thông tin còn biết mà khắc phục.

Tập Lái
15/12/10
21
0
0

Lâu rồi không ghé diễn đàn, hôm nay em AH của em có vấn đề một chút nên lại vào nhờ các bác tư vấn. Xe em đang chạy ngon, hôm rồi có cho người nhà mượn đi xa. Khi nhận lại xe, em đi thì thấy xe có hiện tượng kéo ga hơi lì, dừng xe hay tắt máy, thêm nữa là gặp vấn đề khi đang đi mà giảm ga thì pô có tiếng nổ lụp bụp mấy phát. Đàu tiên em đoán có thể là do khi đi đường đổ phải xăng kém chất lương, em đã đi hết xăng còn lại và đổ xăng mới ở chỗ em hay đổ nhưng vẫn bị. Em có chỉnh granty cho cao hơn một chút thì khi đề xe máy nổ đều hơn nhưng chỉ một lúc sau là nổ gãy tiếng ngay. Em có tháo hộp lọc gió ra vệ sinh qua rồi nhưng không thấy cải thiện được.
Rất mong các bác chỉ dẫn giúp cách xử lý với. Cảm ơn các bác!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Xe em nếu đổ xăng kém chất lượng thì rốc máy chứ chưa có hiện tượng chạy lụp bụp. Không lẽ có nước trong xăng nên chạy cứ lụp bụp, có thể do khi đổ xăng bị mưa tạt nên trong bình có nước. Đi súc rửa bình xăng con xem hết không bác.

Xe Su Hayate của ông xã em chạy bốc và êm lắm. Hơn 60 ngàn cây rồi đấy... À, em thấy khi ổng bóp thắng thì xe giựt kịch kịch phía trước là bị làm sao nhỉ các bác?

Tập Lái
20/1/14
19
0
0

Thank bác tông tin em cần học hỏi

Tập Lái
15/12/10
21
0
0

Cũng lâu rồi không ghé diễn đàn. Gần đây em SH của mình có chút vấn đề nên lại vào nhờ các bạn chỉ giúp: Khi dắt xe đi đi lại lại thì ở phía gầm máy có hiện tượng kêu cột cột như kiểu xe có xích mà xích bị căng ấy. Khôg bết có phải là do dây cua-roa của xe mình bị mòn ko? Xe đã đi đc 25k km nhưng chưa thay dây cua-roa lần nào. Nhờ các bạn chỉ giúp, trân trọng cảm ơn các bạn!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác bên trên ở quận nào nhỉ? Bác nên đem xe ra trạm BH kiểm tra vì dù sao cũng đã quá ngươxng 20k cây rồi...
@all: Các bác hội mình lâu nay thường thay vỏ xe tiệm nào ngon bổ giá rẻ nhỉ? Thấy KC ở Ký Con bị mấy thông tin chê bai trách cứ nên tui hơi ngại...

Hạng B2
17/5/08
474
56
28

s0lg0ku nói:
Cũng lâu rồi không ghé diễn đàn. Gần đây em SH của mình có chút vấn đề nên lại vào nhờ các bạn chỉ giúp: Khi dắt xe đi đi lại lại thì ở phía gầm máy có hiện tượng kêu cột cột như kiểu xe có xích mà xích bị căng ấy. Khôg bết có phải là do dây cua-roa của xe mình bị mòn ko? Xe đã đi đc 25k km nhưng chưa thay dây cua-roa lần nào. Nhờ các bạn chỉ giúp, trân trọng cảm ơn các bạn!

Vụ này có thể bạc đạn rế trong puly nồi sau đấy, mở ra vệ sinh xong vào tí mỡ bò là êm
Sẵn tiện ktra curoa có cần thay luôn không, nếu bị curoa mòn thì cũng không bị rột rột rào rào mà chỉ lì xe chạy yếu hao xăng thôi

Tập Lái
15/12/10
21
0
0

@Hcivic: Em ở ngoài Nam Định cơ bác ạ!
@bidunhy: Thank bác, vệ sinh puly như bác nói mình có tự làm đc ko? Bác có quả hình ảnh hướng dẫn minh họa nào không up lên em tham khảo với.