Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Kinh nghiệm thi bằng lái xe ô tô

Bác xmen06 cho e hỏi , cái fím nhan đi thẳng là do thầy giáo dậy vậy hả bác ???[8|]

Hạng B2
6/9/07
114
0
0

Trích đoạn: cakhoai

Bác xmen06 cho e hỏi , cái fím nhan đi thẳng là do thầy giáo dậy vậy hả bác ???[8|]
chuan day ban ah.thay giao bao the

Hạng B1
16/7/07
93
3
8
kiddytitcoi.ucoz.com

Trước khi thi thật thì các bạn cũng nên thuê xe chíp chạy thử, giá khoảng 150K/tiếng có giáo viên ngồi cạnh, giờ hành chính, ngoài giờ thì 180K, khi đi đến đoạn nào thì người ta sẽ nhắc cho bạn trước.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Em vừa thi xong hôm nay các bác ạ, 90 điểm dư đậu. Mất 5 điểm ở chổ dừng xe ngang dốc và 5 điểm khác hơi bị "ngu" :D Nói chung bình tĩnh, tự tin, sẽ đạt.

Hạng B1
16/7/07
93
3
8
kiddytitcoi.ucoz.com

Trích đoạn: conga

Em vừa thi xong hôm nay các bác ạ, 90 điểm dư đậu. Mất 5 điểm ở chổ dừng xe ngang dốc và 5 điểm khác hơi bị "ngu" :D Nói chung bình tĩnh, tự tin, sẽ đạt.
he he 5 điểm đó chắc là đỗ non vạch hả?

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

Sao Bác đoán đúng thế! Em cũng dừng non vạch ngay tại bài dừng xe nhường đường cho nguời đi bộ

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Trích đoạn: audiV8
ở quảng nam lỗi knock out là vượt đèn đỏ và không bật xi nhan kết thúc àh?. mình thấy ở nhiều nơi lỗi vượt đèn chỉ bị trừ 10 điểm thôi, còn quên xi nhan kết thúc thì bị trừ 5 điểm.
tâm lý bình tĩnh, thoải mái, kỹ thuật thì ai cũng như ai thôi. tránh những lỗi nhỏ gây mất bình tĩnh. như bác xmen06 nói rất đúng là đi bằng côn và không nên chạy gần xe trước, tắt / mở xi nhan đúng lúc, chú ý xử lý tình huống nguy hiểm. qua ngã 4 thì dừng xe trước ngã 4 (nhớ là phải dừng ngoài vùng cảm ứng) chờ đèn. khi nào thấy đèn đỏ -> xanh thì chạy qua. bác freeweb có thể hỏi ông thầy ngồi trên xe khi bác thuê xe cảm ứng tập để nắm vững thêm. chúc bác sớm có bằng nha.

Bác đọc kỹ đi chứ, thằng cu em ở Quảng Nam chứ có phải thi ở Quảng Nam đâu
Còn về lỗi đền đỏ thì confirm là chỉ mất 10đ
Nhưng hôm rồi lên lấy bằng mới biết, cái hôm đó là do chip của xe nó có vấn đề, nên sau đó nó đã thi lại luôn và đậu...hichic... chuyện chẳng giống ai...
Cho nên mới thấy thi cảm ứng cũng có cai hay đấy nhẩy???
CÒn ông thầy của tui thì mừng ra mặt vì mấy đứa học trò của ông ấy khóa đó (khóa mà tui thi) đậu hết

Hạng D
17/3/05
1.760
7.982
113
51
MFC

- Cái vụ coì báo nguy hiểm...
sau khi chạy xong 1 bài.. ( Hàng đinh hoặc cua chữ S ) mà không thấy máy nó nhắc bài thi tiếp theo thì 99% là coì báo động sẽ kêu ầm lên

- Khi bật xi nhan để kết thúc thì..cẩn thận đè tay lên ..không cho nó tự trả lại là xong

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Trích đoạn: xmen06

Trích đoạn: conga

he he 5 điểm đó chắc là đỗ non vạch hả?
Không phải bác ạ, về đến cái ngã tư đèn giao thông cuối cùng, quẹo phải mà em lại bật xi nhan trái [:'(], mất 5 điểm. Nói chung về tới đó thấy còn 95 điểm nên chủ quan, bo luôn 5 điểm

Hạng B2
31/5/07
116
0
16

E mới thi hôm T3 vừa rồi (2/10) trên Q12 - trường Trung Học Giao Thông Công Chánh, dc 90 điểm, may wá cũng đậu rồi!

E thấy bãi ở đây thì tình huống khẩn cấp co khả năng xảy ra ở các chỗ sau:
1. Vừa ra khỏi bài thi vệt bánh xe vuông góc
2. Vừa qua khỏi ngã tư lần đầu (e gặp lúc thi)
3. Vừa ra khỏi đường vòng quanh co
4. Vừa hết bài thi tăng tốc
5. Vừa wa khỏi ngã tư lần cuối trc khi về vạch kết thúc.