Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Kinh nghiệm thi bằng lái xe ô tô

Tất cả các bài thi đều vô cùng hữu ích và áp dụng rất đúng trong thực tế, ko phải chỉ là những bài hình thức đễ đánh đố học viên đâu. Đặc biệt là bài dừng ỡ đèn giao thông và dừng xe trên dốc cầu...Lái xe thực tế rồi mới thấy phãi cảm ơn các thầy dạy và các bài thi này vì nó giúp chúng ta biết cách xữ lý trên đường khi đến giao lộ có đèn GT và kẹt xe trên dốc

Tập Lái
18/10/07
21
0
1

Theo em bác nào ở HCM thì nên đăng ký trường dạy lx Thống Nhất ấy. Có nhiều cái lợi như sau:
1/ Thời gian học rất nhanh: chỉ khoảng 5 tháng là thi sát hạch ( đây là trường hợp của em hạng B2).
2/ Không bắt buộc thời gian học, ai thích đi học thì thì đi không đi thì thôi. Thậm chí đến ngày thi rùi mà bác nào chưa chắc chắn thì có thể không thèm đi thi mà ở nhà ôn cho nó chắc cú mới đi thi cũng được ( thời hạn hoãn thi của các bác trong vòng 3 năm nhá).
3/ Học phí ở trường Thống Nhất lại hạt dẻ hơn chỗ khác. Lúc em đóng học phí là 2.200.000 ( tháng 5/2007 ). trong khi đó các trường khác là 2.700.000. Bác nào không có đủ tiền thì trường cho nợ, chỉ cần đóng trước 1.000.000 thui đến ngày gần thi rùi đóng nốt cũng không sao.
4/ Trước khi thi sát hạch 1 ngày trường sẽ cho các bác 1 phiếu tập sa hình có máy chấm ở ngã 4 Trung Chánh, các bác được chạy 3 vòng liền. Sau 3 vòng thi thử này các bác sẽ có thừa tự tin để ngày hôm sau thi thật.

Tập Lái
25/9/07
33
0
6

Trích đoạn: nn04

Theo em bác nào ở HCM thì nên đăng ký trường dạy lx Thống Nhất ấy. Có nhiều cái lợi như sau:
1/ Thời gian học rất nhanh: chỉ khoảng 5 tháng là thi sát hạch ( đây là trường hợp của em hạng B2).
2/ Không bắt buộc thời gian học, ai thích đi học thì thì đi không đi thì thôi. Thậm chí đến ngày thi rùi mà bác nào chưa chắc chắn thì có thể không thèm đi thi mà ở nhà ôn cho nó chắc cú mới đi thi cũng được ( thời hạn hoãn thi của các bác trong vòng 3 năm nhá).
3/ Học phí ở trường Thống Nhất lại hạt dẻ hơn chỗ khác. Lúc em đóng học phí là 2.200.000 ( tháng 5/2007 ). trong khi đó các trường khác là 2.700.000. Bác nào không có đủ tiền thì trường cho nợ, chỉ cần đóng trước 1.000.000 thui đến ngày gần thi rùi đóng nốt cũng không sao.
4/ Trước khi thi sát hạch 1 ngày trường sẽ cho các bác 1 phiếu tập sa hình có máy chấm ở ngã 4 Trung Chánh, các bác được chạy 3 vòng liền. Sau 3 vòng thi thử này các bác sẽ có thừa tự tin để ngày hôm sau thi thật.
Bác nói muốn học thì học ko học thì thôi vậy ko học cũng được thi à?Biết gì mà thi hả bác???

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: finestar

Trích đoạn: nn04

Bác nói muốn học thì học ko học thì thôi vậy ko học cũng được thi à?Biết gì mà thi hả bác???

Không phải học trong trường, ra ngoài trước mướn xe (có luôn tài kiêm thầy) kèm . Chủ động thời gian tập .

Trích đoạn: anhlong

Em cũng vừa mới đậu luôn 25/10 thi bên Trung Chánh ( ngã tư HoocMon rẻ phải vào , đi vào rồi rẻ phải chỗ có cái Giáo xứ gì đó , nó là trường Trung Học Giao Thông Công Chánh thì phải ...chả nhớ nữa ! ) thi đấy bác nào đi bằng côn ko có ngảy toi , rất dễ bị tắt máy á , phải đạp ga vào .

Đặc biệt ở đó : xe số 3 ko ai dám lái , hì hì ...lúc thi ai muốn thi ngay thì chọn số 3 là được thi liền mà ko ai dám đi xe đó . Bác nào thi thì nên chọn xe số 1 , 2 , 10 , 11 . ngon

25 em thi thì : 23 em được lái xe số 3 >_< 2 vòng , tối 24 dợt 2 vòng xe số 2 , sáng 25 truoc khi thi duoc dợt 1 vòng xe số 10 .........--------------> em thi xe số 1 !!!!

Còn đường trường thì toàn mấy lão già hách dịch ! :mad:

Khiếp @ nghe bác nói mà thấy sợ ! [&:][8D] Em cũng đăng ký tại trường Thống nhất từ đầu tháng 5/2007, nghe nói tháng 11 này thi . Chứ chưa thấy giấy báo [8D]
Vậy thì bữa nào lên tập sa hình chắc phải tranh thủ tập cái xe số 3 , chứ tập xe khác dễ, lúc thi bị dí cái xe khó thì tèo chít . :mad::)
Chắc tâm lý bình tĩnh quan trọng hơn cả . Thì cũng như mọi lúc lái xe ngoài đường thôi . Phải vậy không các bác ?

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

em nghĩ trước tiên các bác phải thật bình tĩnh, cứ thoải mái giống như chạy thử là OK, đừng tập trung quá rất khó lái

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Cứ bình tĩnh là chính các bác ạ - nhưng lưu ý " cái nết" của xe nhé

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Nguyên tắc là dợ̣t sa hình xe nào thì lấy xe đó thi luôn, cho quen xe, dù xe đó có hơi bèo. Mà nói thẳng ra xe ở đấy chiếc nào cũng bèo cả. Lúc em thi xe số 7, cũng hay chết máy, nhưng dợt quen nó rồi thì thi OK.

Hạng D
15/5/07
1.488
2.030
143

Trích đoạn: haichien

Vậy thì bữa nào lên tập sa hình chắc phải tranh thủ tập cái xe số 3 , chứ tập xe khác dễ, lúc thi bị dí cái xe khó thì tèo chít . :mad::)
Chắc tâm lý bình tĩnh quan trọng hơn cả . Thì cũng như mọi lúc lái xe ngoài đường thôi . Phải vậy không các bác ?

Bác cứ tập xe dễ chạy. Hôm đi thi có quyền đăng ký xe nào mình muốn đi. Ở TTGTCC quận 12 thì các xe nên tránh là 1,3,5,7 thì phải. Hãi nhất là xe số 3 và số 5.

Đăng kí dợt ít nhất là 1h = 3 vòng thì an toàn vì các giáo viên sẽ hướng dẫn các mẹo cho các bác.

Riêng bài lên dốc cầu. Các bác nếu được thì ráng tập xài thắng tay vì sẽ không bị tuột dốc hay tắt máy (xài thắng tay khó tắt máy hơn là cảm nhận độ rung của xe)

Hạng D
29/10/07
2.005
9.354
113
HCM
www.bsdinsight.com

Em đăng ký ở trường Hoàng Gia - em cứ phan vô đăng ký thôi, giờ thì đọc mấy bài của các bác hãi quá, không biết trường này thế nào các Bác?

Hạng D
21/7/07
1.150
8.888
113

Em mới thi đậu ngày 1/11 đây,trường Thống Nhất, thi xe số 8.Thông thường dợt xe nào nếu thích thì thi xe đó, nếu không các bác có thể đăng ký thi xe khác.Kinh nghiệm của em là trong tổng số 20 giờ học lái các bác học 10-12 giờ căn bản, khi gần thi lên dợt sa hình ở bãi Công ty Tiến Thắng Q.Bình Tân có thầy và xe Thống Nhất kèm.Đậu chắc.Nếu muốn có cảm giác đường trường thì mướn xe có thầy kèm làm vài giờ trong thành phố là OK.