Hạng C
20/1/07
645
269
63
Đà nẵng
tình hình là em ở miền quê nghèo tỉnh lẻ,mỗi lúc cần làm gì cũng khó,nên hay tham gia diễn đàn os học hỏi kinh nghiệm cũng như lang thang mấy diễn đàn nước ngoài nhòm ngó,hôm nay thấy cái này hay úp lên chia sẻ mọi người cách tự xử lí vếp móp lõm cho xế cưng ngay tại nhà bằng 3 công cụ đơn giản ( áp dụng cho cả vật liệu tôn và nhựa)
các bác xem qui trình có ảnh kèm theo
1.máy sấy nhiệt độ cao ( máy sấy tóc hoặc máy khò điện )
2.bình xịt sử dụng nito lỏng( có nhiệt độ âm) ( bình xịt nito có thể tìm mua ở các cửa hàng vật tư y tế lớn hoặc cửa hàng dụng cụ thể thao lớn.cái này em ở tỉnh nhỏ thì pó tay/.hjc)
3.khăn lạnh ( hehe,cái này quá đơn giản)
đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. hjhj
đầu tiên lấy máy sấy nóng chung quanh khu vực bị móp lõm ( đi sát theo đường gân vết móp)sau đó dùng bình xịt nito xịt vào trung tâm của vết móp lõm/ có thể dùng tay đấm đấm xung quanh vết móp lõm. rồi lấy khăn lạnh lau sạch.thực hiện nhiều lần để đạt yêu cầu nóng rồi lạnh.lạnh xong nóng đến khi có kết quả như ý.
có thể sử dụng đá khói co2 cho những vết bị nhẹ trên trần hoặc đặt viên đá khói vào giữa rồi dán decal trùm lên viên đá cho khỏi rơi dành cho những vết bên hông
lưu ý :cái này chỉ dành cho những bác khéo tay chứ ko khéo vừa đấm vừa xoa một hồi lại thành nhiều vết lõm khác thì chết.hjhj. .những bác mà điều kiện sinh sống quá xa xôi hiểm trở ở tỉnh lẻ như em ,những vết móp lõm ko trầy xước. vài dòng chia sẻ có gì ngu muội mong các bác đừng ném đá em mà tội nghiệp.em ở tỉnh lẻ đá sỏi nhiều lắm rồi.thấy hay thì like cho mọi người biết.kaka

Attachments

Chỉnh sửa cuối: