Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
3 giờ...mưa...sao mà đột ngột quá, càng lúc càng nặng hạt, lớn dần..tầm tả! Em đang cố lèo lái con Vespa GT cùi chuối thật nhanh tấp vào Góc Phố Coffee, đường Phù Đổng Thiên Vương, Q5, trốn tránh những hạt mưa rơi như táp vào mặt...
Góc Phố, quán cafe nhỏ ngay góc đường PĐTV và Ký Hòa, là nơi quen thuộc của sinh viên Y Dược tụ tập mỗi khi thảo luận chủ đề hay chỉ đơn giản là tán phét khi cúp tiết học...nơi đây ko biết có sức hấp dẫn nào mà lúc nào cũng đông khách và ngập tràn khói thuốc...chắc có lẽ là cô chủ quán dễ thương, và trên hết là các em trắng trắng cao cao, mặc cái quần short ngắn ôm Mông, ngắn đến nỗi nếu để ý kỹ sẽ thấy rãnh mông lớn lấp ló nơi...mép quần!:D:D:D
Ký Sự Tìm Về Giá Trị Thực của Mondeo V6 (dành cho các New Monger)

Đặt..Mông ..lên ghế, chọn một vị trí tương đối thoáng để có thể ngắm mưa, chứ ko dám ngắm..quần..vì sợ lên máu...ngồi đó, đón những hạt li ti thỉnh thoảng vuốt qua người làm cho ta có cảm giác mát lạnh và sảng khoái, chứ không hỗn hào như khi ta đứng trước nó, đón chào nó...hay là "mưa" cũng như cô nàng đỏng đảnh...khó chiều chuộng và thất thường...

Hà hà! :D đến đây chắc nhiều bác sẽ "ném đá" em mất! Mưa thì ăn nhập giề đến Mông chứ? CMN, dài dòng quóe!:mad::mad:
Dạ! Em xin nhập đề ngay ạ!
Số là: dạo gần đây, phong trào cưỡi Mông, chăm sóc Mông lan tỏa mạnh, song song đó, cũng có nhiều bác đã giã từ em để theo tiếng gọi của nàng Bi, em Mẹc...:confused:
Và trên trang muaban các diễn đàn, các trang mua bán chuyên nghiệp như bonbanh.com, muaban.net... nhan nhãn tin đăng chia tay Mông...với giá thách cưới thật sự mềm nhủn nhỉn...:D..thường rơi vào khoảng 350-370...
Cũng có nhiều bác nghe nhiều điều tai tiếng về em, nhưng vỡn ko cưỡng nổi lực Vạn vật hấp dẫn mà em tỏa ra, đã pm em hỏi giá ntn là hợp lý?
Xin thưa! em cũng vô cùng bối rối! Trước kia, để cưới 1 em Mông "mua 1 tặng 1" còn mượt mà, bóng bẩy nẩy nở, ngon zin thì...dưới 400...kiếm muốn nhậm mắt luôn!...khi em rước em nó về, sắm thêm trang sức, vệ sinh tắm rửa, nâng cấp, độ điếc tá lả...cũng ngốn ngân sách của em hết 450-460 củ rùi..hic
Giờ xem hình các em Mông đăng gả mà lòng thèm, muốn hấp diêm thêm vài em nữa...lần mò gọi cho 1 bác đăng bán ở Bình Thạnh giá quá bèo cho 1 em có thai...335tr...kèm theo 1 lời hứa hẹn hấp dẫn...bớt 10 củ!!!:rolleyes:

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Đúng là dạo này phong trào DIY Mông nở rộ nên em mới đú theo, nhưng thấy hơi mệt mỏi, cũng tốn kém. Ko có cái hội này chắc em cũng kệ nó chả thèm chăm sóc nó nữa. Vợ cả em giờ còn nói nếu trúng số cho em tiền mua xe khác, còn ông anh trai thì nói ráng xài 5 năm nữa rồi bán ve chai luôn. Hehehehe

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ôi! Công việc thì lu bu, nhưng kẹt nỗi mắc nợ thèng em cô cậu, cứ năn nỉ em đi xem giùm nó 1 em mông mà theo nó là còn ngon lém!...
Mặc dù việc thì ngập đầu, nhưng máu mê Mông làm em cũng ráng thu xếp cố dành cả buổi chiều nay đi hấp diêm em...:D
Đúng 2h20, theo hẹn, em có mặt ở BT, gặp mặt chồng cũ em để thương lượng lấy về, nghe giọng qua đt thì rặt miền tây giống em, nên bước đầu cũng có thiện cảm...
Đập vào mắt là ...1 gara lù lù trước mặt...em nó ở trong đó đóa! Suy nghĩ đầu tiên, nếu em ko cưới chắc cũng khó kiếm chồng mới à! Ai vào xem xe thấy gara là muốn đi ra rùi..hía hía..:D
Em thì nghĩ khác, có thể anh chủ gara này là tay Sở Khanh, vừa mới rước em nó về từ tay người cũ, bán kiếm chênh lệch đây!
Rồi! Bắt đầu chiến...gara này để ý kỹ..chuyên về máy và đồng...ah! Vậy thì ta tập trung tìm điểm yếu từ nội thất Mông trước đã...
(vì xem ko chụp ảnh nên em chỉ mô tả để các bác dễ hình dung, em sẽ đưa hình v2 em lên xem như là chuẩn so sánh, mặc dù em nó chưa bằng v2 của các bác OS, mục đích có thể giúp các bác muốn cưới Mông có thêm kinh nghiệm để tuyển vợ nhóe!).
1/ Kiểm tra hồ sơ, đúng là 1 đời chủ từ trước giờ nếu ko kể anh Sở Khanh này.. nhưng lạ ở chổ, sổ bảo dưỡng cũ kĩ ko có bất kì ghi chú thông tin gì cả??? lạ à nha...chẳng lẽ xe này chuyên bảo dưỡng bên ngoài?
2/ Kiểm tra từ Đít lên Đầu, mở cốp lên, 2 cây ty ko còn giữ được hơi...tấm nỉ lót trên bánh sơ cua dường như quá cũ kĩ, đã qua vệ sinh nhiều lần nên màu muối tiêu đã sờn, không như v2 em, nhìn ổ dvd 10 đĩa, chết cha, bể mịa nó nắp nhựa che đĩa rùi...ghi nhớ để đó, chút ktra dvd trong xe xem sao!

3/ Ngoại thất mượt mà đen bóng rất khác zới nội thất ở cốp, ngồi xuống nhìn kỹ từ trước ra sau, từ sau ra trước...thấy cửa tài hở khoảng ..2 ly...có vấn đề rùi, mở 4 cửa, kiểm tra nẹp (con sùng) ...nản...sùng ko còn liền lạc...

Lỡ rùi, coi cho hết, xem em lầu xanh này hoàn lương đủ bài chưa, hụ hụ...
Vòng ra trước, xem kỹ khe giữa các chi tiết nhựa xem có khít ko, phát hiện ko khít, lần tay ra sau mò các ngoàm nhựa...đã hàn nối tùm lum...ôi..

4/ Mở nắp capo, tương đối tươm tất, nhưng phát hiện 1 thú vị, ko biết các bác có phát hiện ra ko? một chi tiết nhỏ thôi, nhưng cũng đủ ra đi dù em nó rẻ cỡ nào đi nữa! (em phát hiện đến đâu chỉ cho ông gara đến đó, đến nổi ông hỏi ngược lại em: có phải dân trong nghề chuyên dòng này ko? :D:D:D..nhưng riêng phần tiểu tiết nhỏ này em ko nói, để bác nào tinh mắt khi xem xe mà biết rút lui, chứ ko rước của nợ về có mà..chít)
Em đưa hình đúng chiếc đó cho các bác bình loạn nhóe:

5/ Ông chủ gara có thỉnh giáo em bấm mở hết 5 cửa...em bấm thử, mở 3 cửa, tài và phụ ko mở, em lần mò công tắc nơi đó thì phát hiện mất chức năng một chạm, em cài đặt lại thì ...ok...đóng mở 5 cửa ngon ơ...cũng chính từ đó có suy nghĩ xe này cần kiểm tra lại máy xem sao...?
6/ Tò mò, đề thử, tua lên 2000...xuống 1000...xe run run như bị...cảm..hà hà...lâu 1-2 phút nữa mới xuống 800...có vấn đề rồi...
Trong trường hợp này, cách ktra là về số N, đạp ga hết, tua lên 4000-5000, buông đột ngột xem ga có trả về nhanh không hay còn tít trên cao ko chịu về...hí hí
Xe này ga trả về nhanh, nhưng ko cầm chừng tốt...tắt máy...ha ha (ông gara nói vậy là bt, vì buông gấp thì nó...tắt thui...)...em khẳng định chắc chắn BÙ GA có vđ, thay đi...ổng im re, chắc là sau khi em về, lật đật thay bù ga...
(còn đây là v2 em..)

7/ Nội thất thì khỏi chê rồi, da ghế sờn, dvd dấu mở tháo rất ẩu, nút tróc từa lừa, nút hộp số mất tích, móc chổ ngăn phụ đã độ lại, hộp tì tay thì dây cắt nối tùm lum, mất chìa khóa phụ, mất khiển điều hòa, gương hậu đã thay motor lởm, nắp cắm mồi thuốc đã mua đồ lô gắn vô..ko khít giề cả...chán vãi...

Attachments

• Like
Reactions: sonBMW and ktnino
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nản quá các bác ạ! Nghĩ lại cuộc đời em Mông lầu xanh này chắc từa lưa như Thúy Kiều roài!..
Tổng thời gian xem mắt em cóa 20p, lòng nặng trĩu...và dường như cơn mưa chiều nay cũng đã khóc vì em...
Mông thì còn nhiều nhiều điều chia sẽ nữa...
Buồn cho số phận em...nhưng nghĩ cũng vui vui...vì v2 em và các bác dù sao cũng con nhà gia giáo, tự bản thân đều có giá trị riêng cả!
Và...Mông à! Anh sẽ trả lại giá trị thật cho em! I promise

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Xe này nát quá, xe có thể trầy xướt sơn lại không thành vấn đề, mà em này sơn lại nguyên con rồi bác ah --> cũng kg sao, nếu van kg tải có vấn đề --> cũng kg sao thay or vệ sinh.. thôi nhưng kiểu mà bị mổ xẻ đào bới tùm lum thì miễn coi thêm.. vì kg thể lường đc những tiềm ẩn khác.. mua xe phải coi chủ là người có yêu xe có biết chăm xe kg? chứ mấy baby lăn lộn thế này ôm vào khổ một đời trai.. Lật nắp capo lên là em kg muốn lấy rồi... Label AirConditioner đã lột mất, Label VIN thì lột luôn, bấm ri-vê gắn lại còn gắn lộn qua vị trí của AirConditioner.. lý do??? logo gắn lại cũng méo xẹo tùm lum, túm lại là con này nó kg có khoản nào ra khoản nào..

Chỉnh sửa cuối:
để em hiền
1/4/05
3.801
93.728
113
Xe này nát quá, xe có thể trầy xướt sơn lại không thành vấn đề, mà em này sơn lại nguyên con rồi bác ah --> cũng kg sao, nếu van kg tải có vấn đề --> cũng kg sao thay or vệ sinh.. thôi nhưng kiểu mà bị mổ xẻ đào bới tùm lum thì miễn coi thêm.. vì kg thể lường đc những tiềm ẩn khác.. mua xe phải coi chủ là người có yêu xe có biết chăm xe kg? chứ mấy baby lăn lộn thế này ôm vào khổ một đời trai.. Lật nắp capo lên là em kg muốn lấy rồi... Label AirConditioner đã lột mất, Label VIN thì lột luôn, bấm ri-vê gắn lại còn gắn lộn qua vị trí của AirConditioner.. lý do??? logo gắn lại cũng méo xẹo tùm lum, túm lại là con này nó kg có khoản nào ra khoản nào..
Ủa, vậy có phải vì vậy mà bác nghi con này bị đâm thụng đầu rồi phải không?

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
có vẻ bác yêu màu này nhểy, tư vấn luôn cả màu sắc... nên mới mò ra em này chắc kaka ^^

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
cái đít là của bác laple có mỗi cái phần capo xe là nó thì phải, em kg di coi nên nếu hình chụp như vậy thì mới là như vậy..

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Ủa, vậy có phải vì vậy mà bác nghi con này bị đâm thụng đầu rồi phải không?
Em chỉ nghĩ nếu đúng là 2 vạch zin thì nó phải là như vậy và cũng kg hiểu tại sao, nhưng thôi bác laple tự bình loạn nhé, em phóng.. btw bác chuongmed, cuối tuần này về q2 thì anh em cafe.. nếu em kg phải đi xa nghỉ lễ với chân ngắn ạh.