MK
Hạng B2
16/1/12
309
11
18
Hôm rồi phải đi thay cái bạc đạn bánh sau vì ....ngập nước . Đi xe từ lúc lớn tới giờ gồm Honda ( Cub 50/80 , Win 100 , Ariblade ) , Su ( GN 125 , Viva ) , Piaggio ( GTS , PX , Sprint ) lần đầu tiên đi Kymco thì bị cái nguyên nhân trời đánh này trong khi đi còn chưa tới 18K trong khi chả có cái hãng xe nào phải thay , đã thế còn tốn tiền vì nguyên nhân được xác định do đi vào vùng nước ngập mà nói thật mịa cái đất SG này ai mà không phải đi ngập nước 1 nhất ....10 lần . Xe phải thay đồ loạn xì ngầu , ít nhất 3 pha giải cứu binh nhì MK và vài lần xe ôm đẩy . Ngao ngán :eek:

Hạng B2
17/10/10
201
3
18
36
xe Like của em nếu ko đứt dây congtomet chắc bây giờ cũng 6x.xxx km rồi. Hiện tại nó chỉ 51.xxx nhưng đứt từ trước tết đến nay. Xe nói chung vẫn bệnh hay giật khi chạy tốc độ thấp, dàn áo đợt đầu tháng 5 đi Đà Lạt tham quan Thác Hang Cọp chạy đường sỏi đá quá nên nó gãy máy cài ngàm nhựa nên giờ dàn áo nó hơi yếu.

• Like
Reactions: rafaelNguyen
Tập Lái
30/5/14
8
0
1
44
Mình thấy xe kymco People S 125 EFI này đẹp quá, đã chạy thử rồi, thấy ok lắm
Xe chạy rất đầm, dáng không quá lớn , không quá cao vì mình chỉ có 1m6 thôi rất hợp với mình.
Có chị bạn cũng mới mua và nghe nói xe rất tiết kiệm nhiên liệu nữa. Đi ngoài đường ai cũng dòm ngó...
Hình của em nó

kymco People S 125 EFI
Bà xã thì lại thích kymco many 125cc, kiểu dáng đẹp hơn con Attila Elizabeth của SYM.

Hình của em Many fi125

Kymco Many 125 fi

Các mem cho mình thêm thông tin về hai dòng xe này
Xin cảm ơn!​

Tập Lái
15/4/14
36
12
8
Mình thấy xe kymco People S 125 EFI này đẹp quá, đã chạy thử rồi, thấy ok lắm
Xe chạy rất đầm, dáng không quá lớn , không quá cao vì mình chỉ có 1m6 thôi rất hợp với mình.
Có chị bạn cũng mới mua và nghe nói xe rất tiết kiệm nhiên liệu nữa. Đi ngoài đường ai cũng dòm ngó...
Hình của em nó

kymco People S 125 EFI
Bà xã thì lại thích kymco many 125cc, kiểu dáng đẹp hơn con Attila Elizabeth của SYM.

Hình của em Many fi125

Kymco Many 125 fi

Các mem cho mình thêm thông tin về hai dòng xe này
Xin cảm ơn!

Múc thôi bác, nhà em đang dùng Many Macaron. Ngoài nhược điểm là chỗ để chân của người ngồi sau đặt hơi xa thì còn lại tất tần tật em đều hài lòng về em nó, từ mức độ ăn xăng, cảm giác lái... Nói chung là very good

• Like
Reactions: rafaelNguyen
Tập Lái
30/5/14
8
0
1
44
Sau một thời gia tìm hiểu kỹ lưỡng, vợ chồng mình quyết định rước em People S vì nó phù hợp với cả hai vợ chồng. Nếu mua many thì chỉ có bà xã chạy thôi.
Xe chạy rất đầm
Máy êm
Yên ngồi mềm , sàn để chân thoải mái, k quá cao còn thấp hơn cả con vision của Honda tuy kiểu dáng có vẻ lớn.
Rất tiết kiệm nhiên liệu.
Kiểu dáng rất ấn tượng.
Nói chung hai vợ chồng rất ưng ý.
Còn việc bền hay không thì mình cũng không phải lo, bảo hành 2năm hoặc 20.000km.