Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Ban
Bạn thay nồi hayate, giờ lại thay nồi spacy à? Cũng tốn kém nhỉ
uhm, mà cũng không tốn kém nhiều lắm
tại cái xe như người bạn của mình, chưa ưng ý thì cứ thấy bực bội sao á,
hôm bữa mình sửa thì nồi trước ko tính tiền, chỉ thay bố nồi spacy 450.000 và chuông thái 380.000 thôi
như vậy mà xe chạy ngon thì cũng vui rồi, hì hì

Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
các bác có ai tìm được cách độ ốp pô đẹp cho em nó không
mình đã thay ốp pô sh việt 2013, giờ đang xài ốp pô click thái, mà vẫn thấy chưa vừa ý, bác nào làm rồi thì tư vấn giúp nhé
cổ pô mình ra tiệm bán phụ tùng mua bình sơn xịt chịu nhiệt, sơn ok ko bị rỉ sét nữa rồi

Hạng B2
22/3/12
112
7
18
44
uhm, mà cũng không tốn kém nhiều lắm
tại cái xe như người bạn của mình, chưa ưng ý thì cứ thấy bực bội sao á,
hôm bữa mình sửa thì nồi trước ko tính tiền, chỉ thay bố nồi spacy 450.000 và chuông thái 380.000 thôi
như vậy mà xe chạy ngon thì cũng vui rồi, hì hì
Bạn ơi thế xe thay bố nồi spacy có ngon hơn bố nồi hayate ko (nếu nhu cầu đi lại bình thường), mà bố nồi spacy 450.000 là spacy Việt à.
Sơn cổ pô loại gì vậy bạn và bao nhiêu tiền 1 bình? vì xe mình bị gỉ cổ pô

Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Bạn ơi thế xe thay bố nồi spacy có ngon hơn bố nồi hayate ko (nếu nhu cầu đi lại bình thường), mà bố nồi spacy 450.000 là spacy Việt à.
Sơn cổ pô loại gì vậy bạn và bao nhiêu tiền 1 bình? vì xe mình bị gỉ cổ pô
Mình sơn cổ bô loại sơn chịu nhiệt HI-TEMP 100K/Bình sơn xịt. bạn tháo ốp pô ra cho khỏi vướng, rửa sạch ống bô, đợi khô rồi sơn, lấy báo che xung quanh hết để tránh sơn dính vào niền hoặc các bộ phận khác. vừa xịt vừa cầm báo che thêm chỗ nào thấy còn khả năng dính.
vì sơn chịu nhiệt cần sưởi khi sơn, nên bạn nổ máy cho ống bô nóng, vừa nổ máy vừa sơn thành nhiều lớp. đừng xịt gần quá, sơn ko tản mà bị bể ko thấm đều và ko bền
nếu chỉ nhu cầu đi lại bình thì cả hai chất lượng ngang nhau đó bạn, đều êm và không bị giật, chỉ khác khi chạy ở tốc độ cao thôi.
hôm bữa lúc sửa mình cũng kêu họ lắp nguyên bộ nồi sau của airblead thái vào nhưng test chạy thử ko tương thích nên chạy tốc độ ko ngon lại tháo ra.
còn bố nồi spacy thì ông chủ nói hàng nhật ngon hơn hàng thái chứ mình cũng ko phân biệt được hàng nào, vì chỗ đó cũng đã lắp thử bố airblead thái nhưng chạy ko ngon nên lại tháo ra và thay bố spacy vào , thấy vợ ổng cũng chạy một chiếc spacy, hì hì

• Like
Reactions: CANDY125
Hạng B2
22/3/12
112
7
18
44
Bố nồi spacy Nhật mà có 450.000 thì rẻ nhỉ? hay hàng sử dụng rồi!

Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
cái này mình cũng ko phân biệt được, chỉ nhìn qua thì thấy mới và trong bọc nguyên tem, chứ xác định thế nào thì chịu thua.

Hạng B2
22/3/12
112
7
18
44
cái này mình cũng ko phân biệt được, chỉ nhìn qua thì thấy mới và trong bọc nguyên tem, chứ xác định thế nào thì chịu thua.
Bố nồi spacy, vậy chuông nồi thì dùng loại nào vậy bạn?

Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Bố nồi spacy, vậy chuông nồi thì dùng loại nào vậy bạn?
ban đầu thay chuông nồi mới zin của spacy luôn, nhưng lắp vào chạy test thử thì thợ không ưng ý vì mình yêu cầu chạy tốc độ cao nước hậu, sau đó cứ thay chuông các loại rồi chạy thử, thay khoảng 8 -9 cái chạy thử thì chọn được cái ưng ý nhất.
Chuông này là chuông thái đã sử dụng rồi, nhưng vận hành lại hợp với bố 3 càng spacy, chuông zin lại ko hợp.
với mình thì hiệu suất vận hành quan trọng hơn nên chuông cũ mới ko sao, miễn là chạy good. Mình cũng quên hỏi chuông đó của loại xe nào

• Like
Tập Lái
9/7/14
26
15
3
37
Thành phố Hồ Chí Minh
ban đầu thay chuông nồi mới zin của spacy luôn, nhưng lắp vào chạy test thử thì thợ không ưng ý vì mình yêu cầu chạy tốc độ cao nước hậu, sau đó cứ thay chuông các loại rồi chạy thử, thay khoảng 8 -9 cái chạy thử thì chọn được cái ưng ý nhất.
Chuông này là chuông thái đã sử dụng rồi, nhưng vận hành lại hợp với bố 3 càng spacy, chuông zin lại ko hợp.
với mình thì hiệu suất vận hành quan trọng hơn nên chuông cũ mới ko sao, miễn là chạy good. Mình cũng quên hỏi chuông đó của loại xe nào
kkkk, bắt gặp bác Trung "giun" vô nhà làm gì nhá, lâu lâu mới được gặp thành viên hội Kymco. ;):3dtanghoa: em chào bác ạ!

• Like
Reactions: Trung Jun
Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Bác Candy125 gặp mà không chịu lên tiếng nha :3dgoidien:
mới thay cái bóng đèn chiếu sáng trước led , mà thợ quên lắp dây công tơ mét, làm bị đứt dây, phải lên hãng thay lại sẵn thay nhớt luôn, sáng bác đi xe gì thế, không có hình nhận diện nên chịu thua, ko nhận ra được bác candy125
lâu lâu có dịp sẵn đi làm lại cái đồng hồ công tơ mét, mới độ lại đèn nền, kim, và đèn kim, mình chỉ độ màu trắng nhìn cho sáng và đơn giản thôi.
mình độ chỗ 1B Lê Thị Riêng quận 1, gần chỗ vòng xoay cách mạng tháng 8, lê lợi gì đó cũng ko rành
nhận xét:
chỗ này làm kĩ, có bảo hành, kim cũng tự làm, kĩ thuật đẹp và chuyên nghiệp hơn mấy tiệm ngoài đường ký con
mỗi tội đông khách và làm kĩ nên ngồi chờ mất 4 tiếng, bữa nay nhìn chiếc xe đẹp ngày và đêm :)

• Like