Hạng B2
17/2/10
374
226
43
Re:Kymco Like 125

Bác nào đang đi Kymco FI mà đèn vàng nhấp nháy thì alo cho mình . Mình chỉ cho cách tìm lỗi , khắc phục lỗi vả xóa lỗi nhé
Xe mình mới bị nè bác. Nó chớp liên tục 6 cái nghỉ chút xíu rồi lại chớp 6 cái cứ như vậy. Xe mình đi 33k. Mới bảo dưỡng ở 30000 km. Giờ phải làm sao bác, mà alo cho bác số nào vậy

Tập Lái
12/3/14
17
1
3
Bạn ở khu vực miền nam hay miền bắc
bộ nồi sau gồm bố 3 càng và chuông mà hơn 3 trăm thì mình thấy hơi nguy hiểm đó bạn.
vì hàng đó ko biết xuất xứ từ đâu
nếu bạn thay của hayate thì nên vào hãng suzuki nhờ họ thay cho mình luôn
hàng đó chính hãng hơn đó bạn, an tâm hơn, nhớ mua loại mới dùng cho impulse và hayate bản phun xăng điện tử, loại mới ko có cước.
vì mua xe mấy chục triệu mà bỏ thêm chút tiền cho xe chạy ngon thì đâu có gì phải tiếc
hi
bạn tự quyết định nhé, mình chỉ góp ý vậy thôi.
Đây là tổng hợp của mình sau nhiều lần độ xe và chia sẻ ý kiến độ xe với anh em trong diễn đàn
- Bộ nồi trước xe people chạy lên tốc độ cao vẫn ok, nhưng bi nồi mau hư, ko ổn định
Thay bi nồi trước airblead 110 thì ok, bền, trượt đều, nhưng ko phù hợp 100% nên khi chạy 80-90km thì kêu, gõ ầm ầm --> phải sửa lại puly nồi trước 1 chút, thay của loại khác vào, đem lên anh tuấn moto 33 nơ trang long thay cái puli khác vào, chỉ là cái ống trục nhỏ. vì đợt đó mình thay nồi sau nên cái vụ sửa nồi trước được free. và giờ chạy ok, chạy cỡ 1 năm đến 1 năm rưỡi nếu bi mòn thì cứ ra honda mua bi 160.000 về thay là ok.
- Bộ nồi sau thì chất lượng spacy và hayate không chênh lệch nhiều tương đương nhau.
và thế là chiếc xe sẽ không còn vấn đề gì lăn tăn nữa. Nếu còi xi nhan kêu to nhức đầu quá thì bạn lên trạm bảo hành nói họ tháo còi xi nhan là xong.
CẢM ƠN BẠN NHIỀU NHÉ!
các bạn cho mình hỏi thêm bênh nữa. xe của mình chạy nghe tiếng kêu lóc cóc (như tiếng bóp vào lon bia vậy) ở bộ phận truyền động sau (bánh sau), ra hảng bảo hành họ dọc tanh bành nhưng không tìm ra nguyên nhân. hôm trước có đồng chí Dũng kiymco hướng dẫn là do các nhong trung gian không khớp như thế nào ấy, mình cũng không hiểu và bảo là phải rút lại. nhưng tôi không biết rút là thế nào, hỏi thợ trong trạm bảo hành nói rút là mình đem nhong đó "hơ lủa" gì đó (không hiểu). thấy sao phiền phức quá tôi chưa làm, đến giờ tiếng kêu làm bực quá mà không biết làm sao, các bạn có biết bệnh gì không, sao bệnh gì lạ thế, bác sĩ ở đây bó tay rồi. các bạn biết chỉ giúp, cám ơn.

Hạng B2
17/2/10
374
226
43
Bác xem bạc đạn sau coi có sắp hỏng không, trước khi bạc đạn sau của mình bể cũng có tiếng kêu lọc cọc báo trước. CÒn vụ đèn check engine chớp 6 cái mình đã khắc phục được. chớp 6 lần nghĩa là liên quan đến bình điện. Mình tháo dây tiếp xúc bình điện ra vệ sinh, chà bóng rồi lắp lại là nó hết báo.

Tập Lái
12/3/14
17
1
3
nhông láp bạn nói giá bao nhiêu vậy bạn, ở cà mau muốn mua phải đặt hàng lâu lắm mới có.

Hạng B2
3/10/11
100
1
18
HCM
hondasaigon.net
chào mọi người!

Lâu quá lâu rồi ko ghé thăm diễn đàn, mình đã từ bỏ Kymco và quay trở lại với Honda! Trong quãng thời gian sử dụng em PP16Fi thì thấy cũng ưng ý đặc biệt là dịch vụ bảo dưỡng bảo hành của Kymco, nhưng thật sự là xe vẫn có nhiều lỗi vặt quá! Đi cảm giác lúc nào cũng lo lo và ko ưng ý ( có fai do khó tính ko nhi? ^_^)! Giờ xài em SH150i thì ổn rùi! Dẫu sao thì cũng vẫn có cảm tình với Kymco và đặc biệt em PP16Fi.

Chúc cả nhà Kymco lái xe an toàn và chuẩn bị đón 1 năm mới tràn niềm vui nhé!

From NTA with love!

• Like
Reactions: Trung Jun
Tập Lái
12/3/14
17
1
3
cảm ơn bạn phanthaiphong, bạn có thể vui lòng cho tôi xin số điện thoại không vậy, để có thể hỏi trực tiếp bạn, trình bày trên đây có một số cái mình không biết phải diễn tả sao để bạn hiểu được vả lại có những nội dung các bạn nói trên đây tôi củng khổng hiểu lắm (tại vị khong biết gì về kỷ thuật xe cộ cả).
thời gian qua các bạn đả giúp đở rất nhiều, cảm ơn các bạn!