1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
tối wa chứng kiến 1 quả TN mà lúc vội vã nên không nghĩ ra chụp ảnh = đt , nên em tường thuật lại vậy :
hôm qua tầm 10 pm em đi từ HN về HD đến đoạn gần Ghẽ đang chạy 80 km/h tự dưng nhìn từ xa trong vệt pha thấy cả 1 mảng hàng rào giữa đừơng bỗng nhiên phình ra về phía phần đường của mình , em giật mình nghĩ mình hoa mắt thì sau vài giây thấy cả 1 khối đen sì từ bên đường ngược chiều lao ra giữa đường bên mình kèm theo 1 mảng hàng rào và những tiếng va chạm mà từ xa đã nghe rợn người , em vội phanh từ từ lại và đến gần thì nhìn thấy 1 quả Laser ( 29..6855-không biết có là bác nào của OH không )đâm tung hàng rào , nổ 2 lốp trước , phần đầu xe và 2 bên sườn thì bét nhè , trong xe có 3 khứa vẫn loay hoay tìm cách thoát ra ( phù.... may quá không có thương vong về người- thế mà lúc đầu em nghĩ là lại " dẫm " phải ai đó rồi ) và liền sát đít chú Laser là 1 chú Jolie ( 29n-6968) táng tung đít chú Laser và nhảy chồm hổm lên giữa giảiphân cách ngồi ( iem cứ tưởng con Jolie này là của cty em cơ , vì nhìn giông giống )
lúc đó đường vắng em liền đỗ xe và chạy lại xem có ai việc gì không và giúp các chú mở của ra , nhưng mịa , cái cửa nó móp quá em kéo không nổi:mad:-phải nhờ thêm mấy người dân kéo mà vẫn không ăn thua- cuối cùng " khứa " ngồi hàng ghế sau loay hoay thế nào mà lại mở nhẹ cái ra :D . theo như bác tài Laser kể là chạy tầm 80 ( mịa ít ra lúc đó bác ta phải quất trên 100 và bác Jolie kia cũng đú theo cỡ đó nên mới ra cơ sự vầy ah ) thì đột nhiên có 1 em đầu Mĩ từ phía bên phải ngóc ra nên bác ta giật mình nhá lái sang trái mà sát bên trái là giải phân cách thế là a lê hấp- mà có vẻ bác tài này có " bỗng " rồi hay sao í , vì lúc chú ngồi sau chui ra em thấy " mùi " không ah -hay của bác dân đúng cạnh thì em không biết .
cuối cùng sau khi alo cho CA Cẩm giàng em " chẩu " luôn -đứng lại cũng chẳng giúp dek gì nữa .
thế nên năm hết tết đến rùi các bác nên chạy cho cẩn thận không là lại " mất cái tết " như chơi đấy nhé , mà không biết bác " LXC " có làm vụ này không nhỉ ????
thôi gần tết em xin chúc cả nhà OS - OH ta thượng lộ bình an - chúc riêng cho bác LXC chỉ có đi kéo xe bị pan máy chứ ít đi kéo xe tai nạn bác nhé .

Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: lại có vụ " dũng sĩ tiêu diệt dải phân cách " trên QL5

Nghe kinh nhỉ. Sắp hết năm thế là mất xe để đi chơi.

Vụ này có xe Laser có lẽ không phải bác LXC xử lý mà hội Cứu hộ BV + Ford làm.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Bác Đực kể chuyện hay nhể :D. Năm hết tết đến, các bác chạy cho cẩn thận nhé. Đi chậm, về nhanh.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: hanoisaigon

Bác Đực kể chuyện hay nhể :D.
nhà iem tên là ĐỨC chứ không phải Đực :mad::D( à mà tất nhiên là đực rùi chứ không thể là cái ):D
hôm wa ở QL 5 là có 2 vụ em biết còn 1 vụ nứa lúc 1 pm ở đoạn ra vào Vinamilk ( gần chỗ bán nhiều máy xúc í ) 2 chú xe tải cũng phang vào nhau , tắc đường gần 3 tiếng luôn . mịa năm hết tết đến rồi sao cứ phải vội vàng nhỉ .mà cái đoạn vinamilk này này rất hay có các bác xe tải hôn nhau . có lần em chứng kiến kiến 1 bác 11 t ( 4 chân ) chạy từ trong vinamilk ra đến giữa đường thì bị 1 bác 5 t táng vào giữa xe tiếp sau đó từ 2 chiều 2 chú 2 chỗ mui trần lại " táng vào 2 bác xe tải này luôn thế là dính 1 chùm 2 xe tải 2 xe máy thấy mà ghê .

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: duc_redskins

nhà iem tên là ĐỨC chứ không phải Đực :mad::D( à mà tất nhiên là đực rùi chứ không thể là cái ):D

Em gộc miền Trung ... Đức hay Đực cụng rựa :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Em thấy từ khi có dải phân cách,dù giảm được một số tai nạn,nhưng cũng nảy sinh những khó khăn khác.Gặp giải phân cách có trồng cây xanh,hoa...em không dám chạy sát,nhỡ có người từ lùm cây vọt ra.Còn giải phân cách bê tông chỉ thuận lợi khi chạy ban ngày,ban đêm nhiều đoạn đường tối hù,xe ngược chiều ỷ có giải phân cách nên để pha k thèm xuống cốt,lóa mắt chắng còn thấy gì.Có lần từ Mỹ Tho về Long An 7pm,em chạy đúng làn,phía trước xe tải cũng chạy trong line của nó,em tà tà qua mặt (70km/h), 1 em 2 bánh đang chạy sát lề phải,em này tránh Tốc hành đang xuống khách nên ẹo ra 1 tí,bác xe tải tránh 2 bánh cũng ẹo 1 ti,ép em vào giài phân cách.Lúc đó có người qua đường,nhảy trên giải phân cách xuống,thấy em bi xe tải ép sát nên lật đật nhảy trở lên giải phân cách, đúng lúc em trờ tới.Hú hồn ! Nhiều khi người ở ngoài xe k sợ (chắc điếc k sợ súng,chứ em thì sợ) Còn lần đi Pleiku,QL14 ốm nhom,đến 1 thị trấn,ban ngày,em bò 40km/h,xe tải lớn ngược chiều cũng chậm,tự nhiên có 2 bánh từ sau xe tải vọt lên qua mặt bên trái xe tải (tức đâm ngay vô em).Xe tải tức mình lên ga để gây khó cho 2 bánh,2 bánh cũng ráng qua mặt,càng lúc càng gần xe em.Em teo quá bay luôn 4 bánh xuống khoảng đất đỏ bên phải đường.Nhìn lại thấy bác 2 bánh là người Dân tộc,đang chở vợ con đùm đề mà chạy vậy đó.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: duc_redskins

hôm wa ở QL 5 là có 2 vụ em biết còn 1 vụ nứa lúc 1 pm ở đoạn ra vào Vinamilk ( gần chỗ bán nhiều máy xúc í ) 2 chú xe tải cũng phang vào nhau , tắc đường gần 3 tiếng luôn . mịa năm hết tết đến rồi sao cứ phải vội vàng nhỉ .mà cái đoạn vinamilk này này rất hay có các bác xe tải hôn nhau . có lần em chứng kiến kiến 1 bác 11 t ( 4 chân ) chạy từ trong vinamilk ra đến giữa đường thì bị 1 bác 5 t táng vào giữa xe tiếp sau đó từ 2 chiều 2 chú 2 chỗ mui trần lại " táng vào 2 bác xe tải này luôn thế là dính 1 chùm 2 xe tải 2 xe máy thấy mà ghê .

Em bị kẹt đúng cái lúc này, tại chỗ này các bác ợ, bực quá. Mất khoảng 1h30 phút mới thoát được.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: fernanoz

Có lần từ Mỹ Tho về Long An 7pm,em chạy đúng làn,phía trước xe tải cũng chạy trong line của nó,em tà tà qua mặt (70km/h), 1 em 2 bánh đang chạy sát lề phải,em này tránh Tốc hành đang xuống khách nên ẹo ra 1 tí,bác xe tải tránh 2 bánh cũng ẹo 1 ti,ép em vào giài phân cách.Lúc đó có người qua đường,nhảy trên giải phân cách xuống,thấy em bi xe tải ép sát nên lật đật nhảy trở lên giải phân cách, đúng lúc em trờ tới.Hú hồn !

Chào bác Mô ri en tét, theo tôi vụ này thì tại bác rồi. Nguyên tắc đầu tiên khi vượt là phải quan sát và phán đoán tình huống, chắc chắn an toàn mới vượt. Bác thấy phía trước mui trần có tốc hành đang xuống khách thì phải đoán ngay mui trần sẽ tránh ép sang phía xe tải và xe tải sẽ ép sang phía bác chứ. Để đến khi đang vượt mới giật mình xử lý như thế thì quá nguy hiểm.

:)Nhưng mà tôi cũng chỉ dám nói lý thuyết thế, chứ thực hành chắc cũng không bằng bác đâu, có gì bỏ qua zui zẻ nhé.:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác mazspeed : bác nói chí phải ! Ý là mình đã cảnh giác cả rồi mà vẫn bị...đứng tim ! Em chỉ là tên giặc lái hạng bét thôi bác ạ,chẳng thế nào biết trước cái gì sẽ xảy ra.Mình chỉ luôn cố gắng chạy cẩn thận cho thuận buồm xuôi gió,ai cũng vui lòng,đó là nồi cơm của mình mà. Lần đó về em cúng con gà,bác ạ,trước khi có H5N1 !Em mua Bảo Hiểm Nhân Thọ họ tính giá cao,vì họ bảo Lái Xe là nghề có nguy cơ cao hơn các nghề khác. @ bác Duc Da Đỏ : tại sao em Laser bị bể cùng lúc 2 bánh trước ? Bể trước hay sau khi đụng giải phân cách ? Em chưa hiểu lắm.