Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Sáng nay 8h30, đoạn Nguyễn Hữu Thọ từ NB đến NVL xe 4B kẹt hàng dài.
Đường này có nhiều bác nói rồi. Bình thường em đi theo nguyên tắc ít xe thì đi bên trái. Kẹt xe thì qua phải đi và đi thẳng, ko chen lại qua trái, sẵn sàng tâm lý tranh luận với CSGT và chấp nhận BB.

Hôm nay rất nhiều xe đi bên phải nhưng tới giữa cầu thì xi nhan chen vào trái (đây là lý do làm rất nhiều xe xếp hàng mất 30-45p mới qua được đoạn ngắn củn này). Em biết ngay là có xxx canh phía dưới. Trước em là 1 chiếc Vinasun "dính".

em vắn tắt như sau

xxx1 (phủ đầu): trên cầu có vạch liền anh không được quyền lấn ra ngoài
em: em không lấn ra ngoài, em đi chuyển làn từ vạch đứt phía dưới
xxx1: làn này là làn xe honda chạy
em1: em chạy từ phía trước bùng binh, chỗ đó ko có bảng phân làn theo phương tiện, chỉ có vạch kẻ dưới mặt đường, em cứ theo đó mà chạy
xxx1: anh chạy như vậy thì xe honda chạy ở đâu?
em: xe honda 2b với 4b thì đều là pt giao thông cơ giới đâu có phân biệt
xxx1: anh đứng đây một chút nghe ng chạy xe honda có chửi (????!!!)
em: đường này rất thoáng, gtcc vẽ vạch như vậy để giảm tải... kẹt xe dài mấy anh ko lo đi điều tiết...

* lòng vòng như vậy một hồi, xxx2 chen vô phán 1 câu làm em muốn té ghế tập 1 :3dandap:

xxx2: anh không biết luật thì để tui nói anh nghe, đây là "cầu đường" chứ không phải "đường bộ"
em (thực sự lúc này hơi bối rối, nhưng tin là xxx xạo nên phán luôn): cầu đường hay gì thì cũng là đường
xxx2: anh đi tới cầu đường thấy vạch liền thì phải vô đúng làn
em (lúc này chả hiểu xxx muốn nói gì nên chốt hạ): xin lỗi, tui có con nhỏ nên anh cứ lập BB nhanh đi, mất thời gian quá

* lúc này hài tập 2 xảy ra, xxx2 giở cuốn nghị định thần thánh ra lật lật slow motion

em: anh lập BB lẹ tui có con nhỏ trong xe, anh lập BB tui lỗi gì?
xxx1 (vòng vo): thì anh yên tâm, tụi tôi đang kiểm tra lỗi đây
em: trời, anh không nhớ luật hả
xxx1: nghị định có sẵn tụi tôi không việc gì phải nhớ (?!!!?!!!!!)
em (quát đờ heo?!): trời, anh thổi vô cho đã rồi giớ giở sách ra đọc kiếm lỗi là sao?
xxx1: tụi tôi không phải thần thánh mà nhớ hết luật (??!)

* em biết xxx đã đuối lý, bây giờ ghi BB cũng ko biết ghi em lỗi gì. em hối lập BB nhanh em còn đi. Cuối cùng xxx trả giấy tờ lại, không quên phán câu kinh điển "ko phải là tui ko lập BB được mà blah blah blah..."

Em lấy giấy tờ lại và đi. Về lý thuyết câu cuối cùng xxx nói vậy là coi như em sai. Nhưng em nghĩ xxx cũng chẳng còn cách nào khác, chả lẽ đi nhận sai với người dân. Cương thêm thì cũng không được gì nên em chấp nhận vậy, dù biết là vẫn còn sẽ có vô số bánh mì được sản xuất ở đây.

Ghi âm
http://clyp.it/qrqjjgvt

(Từ đầu em cũng xác định sẽ tranh luận từ tốn với xxx, nhưng có lẽ do vừa bị trễ giờ máu em sôi lên nên có phần gay gắt hơn xxx.)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
He he ....vãi các anh CS không nhớ luật.........hài vờ lờ lun

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Sáng nay 8h30, đoạn Nguyễn Hữu Thọ từ NB đến NVL xe 4B kẹt hàng dài.
Đường này có nhiều bác nói rồi. Bình thường em đi theo nguyên tắc ít xe thì đi bên trái. Kẹt xe thì qua phải đi và đi thẳng, ko chen lại qua trái, sẵn sàng tâm lý tranh luận với CSGT và chấp nhận BB.

Hôm nay rất nhiều xe đi bên phải nhưng tới giữa cầu thì xi nhan chen vào trái (đây là lý do làm rất nhiều xe xếp hàng mất 30-45p mới qua được đoạn ngắn củn này). Em biết ngay là có xxx canh phía dưới. Trước em là 1 chiếc Vinasun "dính".

em vắn tắt như sau

xxx1 (phủ đầu): trên cầu có vạch liền anh không được quyền lấn ra ngoài
em: em không lấn ra ngoài, em đi chuyển làn từ vạch đứt phía dưới
xxx1: làn này là làn xe honda chạy
em1: em chạy từ phía trước bùng binh, chỗ đó ko có bảng phân làn theo phương tiện, chỉ có vạch kẻ dưới mặt đường, em cứ theo đó mà chạy
xxx1: anh chạy như vậy thì xe honda chạy ở đâu?
em: xe honda 2b với 4b thì đều là pt giao thông cơ giới đâu có phân biệt
xxx1: anh đứng đây một chút nghe ng chạy xe honda có chửi (????!!!)
em: đường này rất thoáng, gtcc vẽ vạch như vậy để giảm tải... kẹt xe dài mấy anh ko lo đi điều tiết...

* lòng vòng như vậy một hồi, xxx2 chen vô phán 1 câu làm em muốn té ghế tập 1 :3dandap:

xxx2: anh không biết luật thì để tui nói anh nghe, đây là "cầu đường" chứ không phải "đường bộ"
em (thực sự lúc này hơi bối rối, nhưng tin là xxx xạo nên phán luôn): cầu đường hay gì thì cũng là đường
xxx2: anh đi tới cầu đường thấy vạch liền thì phải vô đúng làn
em (lúc này chả hiểu xxx muốn nói gì nên chốt hạ): xin lỗi, tui có con nhỏ nên anh cứ lập BB nhanh đi, mất thời gian quá

* lúc này hài tập 2 xảy ra, xxx2 giở cuốn nghị định thần thánh ra lật lật slow motion

em: anh lập BB lẹ tui có con nhỏ trong xe, anh lập BB tui lỗi gì?
xxx1 (vòng vo): thì anh yên tâm, tụi tôi đang kiểm tra lỗi đây
em: trời, anh không nhớ luật hả
xxx1: nghị định có sẵn tụi tôi không việc gì phải nhớ (?!!!?!!!!!)
em (quát đờ heo?!): trời, anh thổi vô cho đã rồi giớ giở sách ra đọc kiếm lỗi là sao?
xxx1: tụi tôi không phải thần thánh mà nhớ hết luật (??!)

* em biết xxx đã đuối lý, bây giờ ghi BB cũng ko biết ghi em lỗi gì. em hối lập BB nhanh em còn đi. Cuối cùng xxx trả giấy tờ lại, không quên phán câu kinh điển "ko phải là tui ko lập BB được mà blah blah blah..."

Em lấy giấy tờ lại và đi. Về lý thuyết câu cuối cùng xxx nói vậy là coi như em sai. Nhưng em nghĩ xxx cũng chẳng còn cách nào khác, chả lẽ đi nhận sai với người dân. Cương thêm thì cũng không được gì nên em chấp nhận vậy, dù biết là vẫn còn sẽ có vô số bánh mì được sản xuất ở đây.

Ghi âm
http://clyp.it/qrqjjgvt
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Xxxx ở sg này rất hận các a! Đưa lê chung với bác Carrot luôn bác sẵn còn đang nóng nè cho xử 1 lượt luôn.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Giọng chị nữ là ai vậy chur thớt? Chị cũng cứng ghê