Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/9/10
841
26.994
93
46
Em định làm hồ bơi ngoài vườn. Các bác cho em hỏi: diện tích bao nhiêu thì đẹp? chi phí xây dựng và vận hành có cao ko các bác?
Thanks các bác

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
diện tích mặt nước trên 40m2 là bắt đầu có cảm giác đã đã.......
Chi phí xây dựng bác cứ nhẩm luôn tầm 12~14 triệu/m2 cho mau (hồ xịn nha)
Còn vận hành thì cứ 1m2 nó ngốn của bác 3.5usd/tháng. cứ thế nhân lên cho em.
Kinh nghiệm của em rút gọn đơn giản thế thôi.

• Like
Reactions: bullkeo
Tập Lái
2/5/14
0
32
12
-tùy theo diện tích đất nhà bác,thường hồ phải rộng trên 3m và dài trên 8m,bơi mới có cảm giác thoải mái,còn hồ nhỏ chỉ để lội và ngâm thôi,rồi còn phải có phòng máy và vị trí sử lý nước hồ
-em mới thi công 2 hồ bơi,1 cái dài 40m rộng 10m và 1 cái dài 32m hình quả hồ lô,nhưng được cái đất cát,nên không cần sử lý nền móng

Hạng C
21/9/10
841
26.994
93
46
Cảm ơn các bác tư vấn. Em đang định dành khu đất diện tích khoảng 7m x 19m để làm hồ bơi, nhưng chắc dt hồ bơi của em sẽ khoảng 3m x 15m. Các bác thấy được ko? Đất chổ em xây nhà nền móng rất tốt, em định làm với chi phí tiết kiệm nhất, các bác tư vấn thêm cho em nhé.

Tập Lái
2/5/14
0
32
12
nếu bác rảnh đt em 0982118001 trung,bữa nào uống cafe em tư vấn cho bác,em ở quận 10 gần khu Phú thọ :)

Hạng C
21/9/10
841
26.994
93
46
Cảm ơn bác zerosg, lúc nào có dịp đi ngang em sẽ hú bác cafe

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Hôm rồi mới gặp 1 chủ nhà cũ, chị ấy khoe mới mua con robot dọn hồ 1.200$. Móa gì mà méc dữ vậy chị? Chị ấy nói nghe sợ vậy chứ tính ra nó kinh tế hơn là phải xả nước chà gạch hồ!!!
Nghe nói là nó bò dưới đáy hồ, có bàn chà và hút cặn bơm ra ngoài. Biết vậy thôi chứ e cũng chưa thấy mặt mũi ra sao vì ở Thủ đức lận

• Like
Reactions: baquyen
Hạng B1
7/1/13
73
153
53
Em không rành hồ bơi.
Có bác nào cần tư vấn về hồ thủy điện thì alo cho em, em có biết chút ít.

• Like
Reactions: nttruongpjico
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Vài lời thêm với bác chủ cho hết ý.
Chị chủ nhà kề trên e kh làm nhà, nhưng lại có duyên tư vấn cho chị ấy về sửa chửa, nội thất,...Tình cảnh thì trước kia là dân buôn đất, giàu kinh. Nhà chỉ Thủ Đức, sân vườn nhìn mướt, tụi làm phim mượn quay phim hoài. VTV3 phát sóng PR cho bà xã e cũng quay ở đây. Nhưng bây giờ thì lại là gánh nặng cho chị ấy trong việc chăm sóc , bảo trì . Cắt cỏ, tưới cây, dọn vườn, hồ bơi ... là phải nuôi 1 ông giúp việc làm quần quật cả ngày .
Nói về chuyện hồ bơi, có lần chị ấy than về chuyện ngày nào cũng phải vớt lá cây rớt kín mặt hồ, sáng chiều gì cũng vậy, hỏi bây giờ tính sao. E về suy nghĩ, đó là do gió, mà gió là chuyện của trời, biết tính sao. Cuối cùng e phịa đại thôi thì làm cái mái nhựa , dàn kèo làm vặn vẹo sến sến 1 chút che hết cái hồ. Chi phí nhớ đâu 25t gì đó. Ấy vậy mà chị ấy khen quá trời, giảm hẵn chuyện lá rơi và nước mưa làm đục nước hồ.
Rồi lại nói về chuyện trog nhà có ai bơi kh? Chị nói hồi xưa 2vc thích bơi lắm nên mới làm cái hồ. Cũng kh chối cãi là cái hồ làm ngôi nhà sang trọng. 10 năm trôi qua, phọt của chỉ giờ tè le rồi nên ngại mặc đồ bơi. 2 đứa con thì đi du học mấy năm nay . Còn ông chồng thì theo chị ấy nói chỉ thích đi bơi ngoài để ngắm bưởi với bướm thôi , chê đồ nhà rồi!!!
Bởi vậy e thấy thích thì cứ chơi . Nhưng có 1 cái khổ là thứ gì sau này mình kh thích hay kh có nhu cầu thì có thể bán,còn hồ bơi thì kh thể bán được. Khg bơm nước vào coi như tiêu cái hồ. Có nước mà khg chăm sóc thì thành cái ao cho lăn quăn, nòng nọc . càng chết sớm...haiza

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Chính xác như bác @adco tư vấn đấy baquyen ơi. Cái vụ hồ này làm lúc đầu thì cũng hứng thú lắm vì nó đẹp và làm cho nhà mình sang trọng thêm. Nhưng ngặt nỗi là khoảng 2 - 3 tháng hay 1 năm gì đó nhìn thấy chán rồi, khi đó ra ngoài hồ bơi sẽ vui hơn tuy không được vệ sinh bằng của nhà mình. Không phải tốn công chăm sóc và chi phí vận hành nó, sau này chán cũng không thể thanh lý được.
Như những người nổi tiếng như CR7 hay LEO thì sợ ra ngoài nên mới bơi trong nhà miết.
Bác coi lại xem sao, được cái này thì mất cái kia, nếu làm để trang trí thì cứ chơi thôi.

• Like
Reactions: baquyen
Status
Không mở trả lời sau này.