Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Giả sử không có đèn pin, không có đèn dự phòng, không có gì hết - xử lý sao ?

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Thì nếu còn thấy đường phía trước thì còn chạy cho khỏi rớt xuống ruộng, mình không thấy người ta nhưng người ta thì thấy mình mà lo gì! còn hết thấy đường thì nên ở lại trên bờ vẫn tốt hơn cứ leo lên lề đường mà đậu là oke roài khỏi sợ bị lủi đít!
Thời buổi này nhờ giúp đỡ cũng hiếm hoi lắm, thực tế là tự lực cánh sinh thôi!

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
tutucungtoi nói:
Giả sử không có đèn pin, không có đèn dự phòng, không có gì hết - xử lý sao ?

Thì...vừa đi vừa MÔ PHẬT ...và A MEN...

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Xe em thì gắn đèn gầm độc lập với hệ thống đèn xe, lấy nguồn từ sau ổ khóa, đi qua 1 cái công tắc. Trường hợp mất đèn xe (pha, cos, demi ...), kể cả cháy cầu chì của đèn thì vẫn còn đèn gầm, soi sáng đường tương đối và chạy tốt. Còn trường hợp xe bị mất điện hoàn toàn thì ... bó tay, lúc đó chỉ có xuống đẩy.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
bác bật đèn hazard chạy tạm đến chỗ sáng hay cây xăng dừng lại sửa là biện pháp tốt rồi. Nếu có thể đi theo sau xe có đèn nhìn đường, chắc phải sơ cua thêm bóng đèn pha , cầu chì trên xe rồi.

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
knine nói:
bác bật đèn hazard chạy tạm đến chỗ sáng hay cây xăng dừng lại sửa là biện pháp tốt rồi. Nếu có thể đi theo sau xe có đèn nhìn đường, chắc phải sơ cua thêm bóng đèn pha , cầu chì trên xe rồi.
Không thể đi theo sau để nhìn ké đèn của người khác được, lái xe hơi không giống xe máy, tài xế sẽ bị che tầm nhìn do vướng xe phía trước, khi xe phía trước tránh chướng ngại thì người phía sau sẽ không thể thấy được gì! Tình huống cả pha và cos cùng bị cháy một lúc thì xe không phải do hỏng bóng đèn hay cầu chì mà là do hệ thống điện đèn bị hư, dòng điện ra đèn tăng quá mức, phải là thợ tay nghề khá mới sửa được.

Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Cảm ơn Bác chủ thớt, Em nghĩ nên thủ thêm cây đèn cho chắc ăn, gặp trường hợp này bật haza bò thui ....

Hạng C
6/5/10
524
5
18
vanquan1310 nói:
knine nói:
Không thể đi theo sau để nhìn ké đèn của người khác được, lái xe hơi không giống xe máy, tài xế sẽ bị che tầm nhìn do vướng xe phía trước,

Vậy hả bác ?, em lại cứ tưởng là trong phố nối đuôi nhau thì mới mất tầm nhìn chứ ngoài xa lộ mà cũng mất tầm nhìn hả bác ?, ké ở đây ko phải là ké đèn mà là chạy theo xe trước chứ đèn đóm gì.