Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
28/12/12
16
0
0
Đầu tiên cho em gởi lời chào và lời chúc sức khỏe đến các bác thành viên diễn đàn
Hiện tại em đang phân vân giữa 2 kế hoạch kinh doanh
Thứ nhất làm nhà phân phối độc quyền ắc quy Pinaco ở tỉnh, vốn cần khoảng 500 triệu, doanh thu 1 tháng là 1 tỷ đồng, lợi nhuận trừ chi phí khoảng 40-50 triệu đồng. Rủi ro ít vì nguồn khách hàng đã có sẵn mình chỉ nhận nhiệm vụ lấy hàng ở công ty về rồi phân phối đến các đại lý nhỏ hơn. Cái này thì đã được kiểm định ở nhà phân phối cũ (do bán thêm ắc quy GS nên bị công ty cắt hợp đồng nhà phân phối). Nói chung ngành phân phối này thì ăn bền nhưng tiềm năng phát triển mạnh thì k có do nhu cầu sản phẩm k tăng nhiều. Có điều nếu phân phối tốt thì có thể có cơ hội làm đại lý thêm các sản phẩm khác nữa như phụ tùng xe, vỏ xe, dầu nhớt.
Thứ hai: bà chị rủ em hùn vốn mở 1 cái spa nhỏ ở sài gòn, hiện tại bà ấy đã có 1 công ty kinh doanh mỹ phẩm doanh thu hàng tháng khoảng 300 triệu, lợi nhuận trừ chi phí còn khoảng 40-50 triệu. Theo tính toán của bà chị nếu mở spa thì không chỉ có lợi nhuận từ spa mà còn tăng thêm lợi nhuận từ mảng mỹ phẩm bán kết hợp ở spa nữa. Nói chung theo ước tính của bà chị là sẽ khoảng 150 triệu 1 tháng, em góp vốn 500 triệu thì được 30% lợi nhuận khoảng 50 triệu. Về kinh nghiệm thì bà chị cũng có rồi do trước đó làm trợ lý giám đốc ở 1 spa. Tiềm năng phát triển thì còn rất lớn với ngành chăm sóc sắc đẹp này.
Nếu làm ắc quy thì em phải về quê, còn làm spa thì em vẫn có thể vừa làm việc ở ngân hàng vừa hợp tác kinh doanh với bà chị. Xin các bác tư vấn em nên theo hướng kinh doanh nào ạ? Xin cảm ơn các bác

Hạng B1
1/1/13
55
1.075
83
Theo đầu bài là bác ưng hướng làm spa hơn rồi phải không? Chỉ có điều là làm cái đó bác phải góp vốn góp công. Chứ chỉ đơn giản là bỏ ra 500tr thu mỗi tháng 50tr thì bà chị vay thêm chút vốn làm chứ cần gì bác hùn

Tập Lái
28/12/12
16
0
0
CNLer nói:
Theo đầu bài là bác ưng hướng làm spa hơn rồi phải không? Chỉ có điều là làm cái đó bác phải góp vốn góp công. Chứ chỉ đơn giản là bỏ ra 500tr thu mỗi tháng 50tr thì bà chị vay thêm chút vốn làm chứ cần gì bác hùn
Không bác ạ bà chị em hiện đang thiếu vốn, mỹ phẩm là cũng của bả hùn với 1 người nữa đấy ạ, cũng có người ngoài muốn hùn nhưng bà ấy muốn anh em gia đình hợp tác thôi. Tất nhiên em vẫn có thể góp công nếu em muốn nhưng với bà chị thì k cần thiết ạ. Vì mở spa cũng rủi ro do phải đầu tư cơ sở vật chất trang thiết bị , tiền thuê nhà cũng cao nên em cũng hơi sợ

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
kèo nào em thấy cũng thôm, bác chọn cái nào còn dư thì có thề share cho anh em trên được, có gì cứ PM cho em nhé,

Tập Lái
1/7/11
21
0
1
50
Theo Em thì làm nhà phân phối Pinaco thì an toàn cho đồng vốn và lợi nhuận 10% thì quá ổn(nhưng Bác phải check kỉ vì sao mà kèo thơm đến tay Bác

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63

Bác cần sắp xếp các lựa chọn:
1) Thuận tiện;Lợi nhuận cao;Rủi ro cao...Sài gòn
2) Nghỉ Bank;lợi nhuận tương đối;Chủ động công việc; không có,hoặc rủi ro thấp ...về quê.
Nhắc bác về cái khoảng 500 tr/ tháng lãi 50tr? Là quá cao,mình đầu tư+công sức 500 tr/ tháng lãi>10 tr.
Theo mình thì trong công việc nên chủ động hoặc có tham gia kinh doanh nguồn vốn đầu tư của mình,chứ hợp tác mà chỉ hùn vốn chia lãi,không khác gì cho vay thì rủi ro cao lắm,tuỳ bác lựa chọn..

Tập Lái
28/12/12
16
0
0
Cam Vo nói:
Bác cần sắp xếp các lựa chọn:
1) Thuận tiện;Lợi nhuận cao;Rủi ro cao...Sài gòn
2) Nghỉ Bank;lợi nhuận tương đối;Chủ động công việc; không có,hoặc rủi ro thấp ...về quê.
Nhắc bác về cái khoảng 500 tr/ tháng lãi 50tr? Là quá cao,mình đầu tư+công sức 500 tr/ tháng lãi>10 tr.
Theo mình thì trong công việc nên chủ động hoặc có tham gia kinh doanh nguồn vốn đầu tư của mình,chứ hợp tác mà chỉ hùn vốn chia lãi,không khác gì cho vay thì rủi ro cao lắm,tuỳ bác lựa chọn..
Vâng bác em thì muốn làm cả 2 nên giờ em có 1 hướng là có thể làm ắc quy trước sau đó dùng tiền vay ngân hàng làm 100% vốn cho ắc quy ( còn vốn tự có của em thì đầu tư spa). Làm phân phối cũng k khó quản lý lắm nên em làm 1 thời gian sẽ giao lại cho người thân quản lý giúp còn e quay lại sài gòn tham gia vào quản lý cái spa luôn

Hạng B2
17/8/11
169
5
18
www.anhnguthuchanh.com
Làm 02 cái một lúc có khả thi không bác, em thấy vụ acquy nghe co vẻ ôn, vụ hùn hạp spa nếu bác chưa có kinh nghiệm thì ko biết có quản lý được không?

Status
Không mở trả lời sau này.