Làm sao để tẩy keo 2 mặt trên kính?

Thảo luận trong 'Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai?' bắt đầu bởi nguoikhonglo, 29/10/11.

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. nguoikhonglo

nguoikhonglo Hạng D

Em có dán vài tấm hình lên kiếng bằng băng keo 2 mặt bây giờ em tháo ra thì bị dính keo vào kiếng, làm sao em có thể chùi sạch keo?các bác có hướng dẫn cao kiến gì vì em sợ em chùi hoài trầy cả kiếng thì chết.

2. Similar Threads
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Nguyễn Văn Linh làm sao để quẹo P vào Phạm Hùng? 25/5/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Làm thế nào để xuống được đây các bác ? 16/5/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Kê khai thông tin để làm gì? 21/4/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Khỏan 3 Điều 76 của NĐ171 phải hiểu và làm sao để tránh bị phạt ? 27/3/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? xxx rình bắt vượt đèn đỏ ngã tư Nguyễn Lương Bằng góc Parkson, triển lãm 24/2/14

3. milkyqh

milkyqh Hạng D

Bác lấy RP7 xịt trực tiếp lên kính rồi dùng khăn mềm chùi là OK
    Em thấy trong hãng có cục cao su gắn vào máy quay (giống máy mài) tẩy keo hai mặt cực tốt mà không gây trầy....
  4. lnson

lnson Hạng D

Em nghĩ những loại dung môi làm mềm/hòa tan được cao su như xăng, aceton sẽ làm keo mềm ra, lúc đó dùng khăn mềm ( có tẩm 1 ít) lau nhẹ. RP7 chỉ có tác dụng với gỉ sét thôi.
  5. innova_ga

innova_ga Hạng B2

bác lấy đầu ngón tay quệt vào mặt mình 1 cái rồi day day vào chỗ có keo là ra hết, còn nếu không cách thứ 2 là lấy độc trị độc bác lấy cũng miếng keo đó chậm mạnh vào chỗ có keo rồi giật ra làm tí xíu là hết khỏi mất công tìm đồ nghề.:D
  6. vantri_2010

vantri_2010 Hạng C

Loại keo 2 mặt Bác dùng có fải là loại dầy ko? Nếu là loại đó thì aceton cũng ko tẩy ra đâu!! Em có dung môi cực mạnh dùng trong nghề nha mà ko làm hư kính là nước nhựa tự cứng. Nếu Bác có người quen làm Nha sĩ thì hỏi thăm rồi lấy một ít để dùng thử. Nhưng nước nhựa này ăn chảy cả nhựa lẫn sơn nhe Bác; Bác đừng làm dây ra nhiều xung quanh. Thân chúc Bác thành công. Nhớ hồi âm cho em nếu thành công.
  7. nguoikhonglo

nguoikhonglo Hạng D

keo của em dùng để dán giống loại này nè, keo mỏng lắm [link]http://365vn.vn/ProductDetail.aspx?Item=215[/link]
    vậy tóm lại mình sẽ dùng aceton để tẩy phải k bác, còn nếu em muốn dùng cái gì cạo cạo thì nên dùng gì để cạo cho khỏi trầy kính? cám ơn các bác
  8. phantan

phantan Hạng F

Quá giang...Dán keo trong ken đồng hồ 2B...sau nhiều năm...keo chuyển màu vàng...muốn gở, không gở được dù hơ nóng bằng mấy sấy...Các bác giúp với.
  9. thuc_teao

thuc_teao Hạng C

Các bác oi aceton chỉ để tẩy sơn móng tay hay mấy thứ giống như vậy thì được chứ dùng để lau keo dán thì khó lắm vì loại dung dịch này bay hơi rất nhanh, chưa kịp lau keo khi thấm aceton thì nó đã khô và trả lại lớp keo dình tùn lum hết, bác chủ thử với xăng coi sao?
  10. zinknguyen

zinknguyen Hạng D

vụ này khó à,em cũng bị mà thua
  11. RMX

RMX Hạng B1

Dùng RP7 là đúng đó bác, xịt lên để một lúc cho nó ngấm vào mềm ra, lấy vải chùi mạnh từ từ là đi. Vì RP7 vừa có dung môi mạnh để tẩy, vừa có dầu bôi trơn, nên khi chùi, keo bay ra không bám trở lại kính nữa. Bác đừng có dùng aceton, vì loại đó nó làm tan keo, và dính loang rộng ra tùm lum, còn khó chữa hơn đó
    Last edited by a moderator: 30/10/11