Tập Lái
9/10/12
6
0
0
Chào các bác
mình đăng ký facebook bằng địa chỉ Yahoo. Mỗi lần có comment hay tin nhắn đều gửi vào hộp thư Yahoo.
Làm sao để tin nhắn trong Facebook không gửi vào hộp thư nữa vì mỗi ngày nhận đến cả 100 thư xóa phê quá

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
Em hỏi ké luôn:

Làm sao để xoá tin nhắn trong facebook, vì rau cỏ nó cứ nhắn tin vô facebook hoài, mà gấu nhà em thì nó biết password tài khoản facebook của em ! e đổi password thì gấu nó không chịu !

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Re:Làm sao để tin nhắn trong Facebook không gửi vào hộp thư

Chú Quít nói:
Chào các bác
mình đăng ký facebook bằng địa chỉ Yahoo. Mỗi lần có comment hay tin nhắn đều gửi vào hộp thư Yahoo.
Làm sao để tin nhắn trong Facebook không gửi vào hộp thư nữa vì mỗi ngày nhận đến cả 100 thư xóa phê quá
Bác thấy mũi tên ở Top bên phải màn hình không, bác click vào và chọn Account Setting => bác nhìn bên trái chọn notification=> sau đó bác chọn edit ở hình facebook ở giữa màn hình là nó ra hình này => bác bỏ stick hết những cái nào bác ko muốn nó thông báo qua mail.
Trong đó có nhìu mục lắm, chỉnh cho messeage, coment, app để khỏi báo qua mail...
Làm sao để tin nhắn trong Facebook không gửi vào hộp thư

Hạng B2
7/9/10
351
29
28

soc2010 nói:
Em hỏi ké luôn:

Làm sao để xoá tin nhắn trong facebook, vì rau cỏ nó cứ nhắn tin vô facebook hoài, mà gấu nhà em thì nó biết password tài khoản facebook của em ! e đổi password thì gấu nó không chịu !
Từ màn hình trang chủ bác clíck vào message => see all => như hình bên dưới sau đó bác rê chuột vào như trong hình nó sẽ hiện ra chữ Archive, bác click vào button đó thì mesage sẽ được xóa.

Hạng B2
7/9/10
351
29
28

Sẵn em chỉ luôn cách block 1 acc, ko cho acc này thấy mình, và mình cũng như bạn bè của mình, bạn bè của bạn bè của mình đều ko thấy nó.
Bác click vào home => chọn Privacy setting => ra hình như bên dưới => cuối cùng có bản cấm ngược chiều như Giao thông => click vào rồi bác gõ tên, nick người đó nó sẽ search ra và block thôi. muốn remove ra thì nên tương tự.
=> Đa số các bạn ko biết cách này để tránh những em phá đám, mất dạy, spam face của mình.

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM

Thanks các bác

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

đúng thắc mắc em cũng đang cần hỏi. Bác Bakura123456 hướng dẫn chi tiết quá

Hạng B1
19/11/12
65
0
6
33

chuẩn của chuẩn ùi, thanks bác bakura nhé!

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

cách này thì delete tạm thời thôi, vì mỗi khi chat lại nó lại hiện liên cả rừng trước đó , có cách nào mà nó mất luôn không bác , em mò hoài mà không ra .
bakura123456 nói:
soc2010 nói:
Em hỏi ké luôn:

Từ màn hình trang chủ bác clíck vào message => see all => như hình bên dưới sau đó bác rê chuột vào như trong hình nó sẽ hiện ra chữ Archive, bác click vào button đó thì mesage sẽ được xóa.