Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp đèn Xeon cho Gala

Tập Lái
20/8/05
33
0
6
RE: Lắp đèn Xeon cho Gala

em có nói là philips ko sx xenon đâu ! em chỉ nói là ko sx BI-xenon
hiện tại em ko thấy bóng BI-xenon nào của philips cả ! còn bóng xenon philips thì đắt thật

Tập Lái
19/1/05
35
0
0

Cái này tôi e rằng bác hơi nhầm: thấu kính chẳng liên quan gì đến bóng Xenon/ bi-xenon cả. Vì thấu kính chỉ là 1 công cụ để ánh sáng đi ra chụm hơn. Bi-xenon là loại bóng Xenon có pha & cốt chung & có thể lắp vào tất cả các loại xe dùng loại bóng có pha và cốt chung, không cần biết là nó có thấu kính hay không có thấu kính. Bác nói như thế mấy con Mer & BMW nó dùng bóng bi-xenon đấy, nó cũng có thấu kính đới thây
Thế vì sao mấy bác lắp đèn có thấu kính rồi lại tháo ra hết vì ko đi được ,lạ nhỉ

Hạng D

xe nào lắp đèn có thấu kính rồi tháo ra vì ko đi được vậy bác? em thấy bác mới lạ đó.....
những loại xe nào đã có thấu kính là tuyệt vời để gắn xenon như Mazda 3, Madza 6, Cam, BMW hay Mer, còn như Lancer Gala ko có thấu kính nên mới gắn thêm để gắn xenon ko gây chói mắt.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@river7999: ai tháo ra hết hả bác?? Xe nào tháo ra ạ?? Có mấy xe ở OS này đã được độ cái projector này vào để gắn đèn xenon cho ánh sáng nó không bị loá đấy bác ạ [8D]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Cái khái niệm Bi-Xenon xuất phát từ xe Mer, tức là chỉ 1 bóng đèn Xenon D2S duy nhất mà vẫn cho ra 2 chế độ Pha-Cốt được. Chữ "Bi" ở đây là cơ cấu màng sập chứ không phải là cái bóng xenon đâu bác Mario ạ.:)
Dựa hơi vào đó, nhiều hãng làm đồ chơi xe hơi đã làm ra bộ Conversion Kit cho các choá đèn dùng H4 và gọi đó là " Bi-Xenon" cho oai:D. Do đó, nhiều người sở hữu bộ đèn đó và nghĩ là mình đang có trong tay bộ Bi-xenon thứ thiệt.[8|]
CHo nên, nói tới "bóng Bi-Xenon" là không đúng vì đã là Xe-non tiêu chuẩn thì phải là chuẩn D1,D2,D3,D4 và S cho Projector, R cho Reflecter. Vì dụ : Mer C200 Kompressor dùng bóng D2S cho bộ Bi-Xenon của xe. Và cũng với bóng D2S này, BMW 525 E39 chỉ dùng cho đèn cốt.
Đây là hình ảnh của bộ đèn Mer C200 Kompressor
Lắp đèn Xeon cho Gala
, có thể thấy là bóng đèn chỉ được cấp 1 nguồn duy nhất thông qua 2 dây điện. Việc thay đổi Pha Cốt là của bộ màng sập rời.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác 7999 : Xe E có chế thêm bộ Thấu kính khi bán cũng định tháo ra đó Bác ,nhưng mà khổ cái là Cha mua xe nói không có bộ thấu kính thì nhất quyết không mua:D:D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hếhế.thế thì sắp đỏi con rạn đít he bác mêdú

Hạng B2

Mấy bác cho em hỏi, nhìn như thế nào để bít đèn có projector, có fải nó nhìn giống như cái gương cầu ko bác ? Em chả bít tí gì về mấy cái này, nếu bác có link nói rõ về mấy cái này (tiếng Việt là tốt nhất :)) thì show dùm em . Thanx mí bác nhìu. Thông thuờng các hãng xe nó chỉ gắn đèn halogen (chíu ra màu vàng) thôi fải ko mấy bác ?

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@hell Fire: đúng rồi bác, Projector là gương cầu, xenon là đèn màu xanh, trắng, còn halogen là là đèn màu vàng !!!! Đúng là hầu hết các hãng gắn đèn halogen cho xe thôi, còn cái xe "cấp cao" như Mer, BMW, Lexus thì có sẵn xenon........và cả những xe "cao cấp" như Camry ở Vn cũng có !!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

Còn halogen là là đèn màu vàng !!!! : cái này bác nhầm rồi , theo em biết thì xenon co cả đèn vàng nửa . Em nhớ không lầm thì là 3000 -4000 k gì đó