Lắp thêm ghế cho xe bán tải có bị phạt ko?

Luật Giao Thông

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Pilot4W

Pilot4W Hạng B2

Chiếc xe em đang chạy (như hình Avarta) sổ đăng kiểm ghi là xe tải 02 chỗ ngồi mặc dù có 3 ghế trước bao gồm cả lái xe. Giờ em muốn lắp thêm 1 hàng ghế sau.

Nhờ các bác có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em: Nếu xxx kiểm tra có bị phạt ko? nếu phạt thì mức phạt là bao nhiêu? Có cách gì tránh bị phạt ko các bác.

Em cảm ơn các bác.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? TPHCM vừa lập thêm 3 trạm CSGT 19/8/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Lắp thêm công nghệ hỗ trợ gì cho xe hơi? 5/6/13
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Lắp thêm cản trước, sau, baga, bệ bước có bị phạt? 28/2/09
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Xe lắp thêm trợ lực có phạm luật kô bác? 21/5/08
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? xxx được quyền giữ những loại giấy tờ nào khi lập biên bản vi phạm hành chính? Hôm qua, lúc 09:38

3. Ural 375D

Ural 375D Hạng D

Phạt đó Bác, mức phạt trong Nghị Định 146 có ghi rõ (Bác chịu khó đọc sẽ thấy nhiều cái hay - rất bổ ích khi chạy trên đường) tìm 146 dễ lắm vào google có liền
  4. so7_day

so7_day Hạng B2

Bác nên thực hiện đúng những gì có ghi trong sổ đăng kiễm, giấy đăng ký là tốt nhất,chúc bác vui.
  5. HMH

HMH Hạng B2

Chắc chắn phạt bác ạ! Điển hỉnh là vụ án xe KORANDO vẫn phải chạy với số` chổ là 02 mặc dù phía sau trống chẳn để làm gì.

Bác cẩn thận nhé.
  6. phantan

phantan Hạng F

Với Van thì chỉ xem sổ ĐK mới biết là xe tải, thường thì xem như xe 16g nếu lắp lụi, chở lén cũng được trừ khi bị xxx tu...ýt vì lý do khác sẽ bị lộ> Phạt.