Tập Lái
20/2/14
4
0
0
31
Em chào các bác. Em là sv năm cuối đang làm đồ án về xe trên, em đang bị mắc vài chỗ mong các bác giúp đỡ em với.
1. Đồng hồ hiển thị tốc độ là loại cơ khí hay điện tử? Nó sử dụng loại kim quay như các xe khác hay là dùng bằng led luôn ạ?
2. Trong sơ đồ này cái Dimmer part (LED) nó là cái gì? Cái auto dimmer có phải là cái mà khi có ánh sáng chiếu vào gương thì gương nó điều chỉnh sao cho a/s ko làm chói mắt lái xe đúng ko ạ?

3. Em có đọc tài liệu thì thấy là ăng-ten của GPS và điện thoại tương thích được tích hợp với nhau,nhưng em không tìm thấy chỗ nào nói về cái ăng-ten của radio,các bác có thể cho em biết nó nằm ở đâu trên xe không ạ?
4. Sơ đồ dưới là của hệ thống âm thanh với hệ thống dẫn đường.Cho em hỏi là cái đồng hồ (Clock) có liên quan gì đến GPS ko? cái bộ Satellite radio tuner là để làm gì?

Rất mong được các bác quan tâm trả lời,em thực sự đang rất mắc mấy chỗ này.
Em cảm ơn các bác

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
gợi ý cho em chai vài cái từ phóa để search nhé
gõ lên youtube luôn để kiếm cái video review sẽ thấy có cái có
lexus ls460 2007 interior.

hoặc lexus 460 2007 gauge cluster instrument nhé
chúc em đậu tốt nghiệp sớm để vùng vẫy trong lĩnh vực này hehe

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
2. dimmer part hình như là dimmer của đèn táp lô thì phải, trên camry cũng có, đi vào trời tối đèn trước tự mở, đèn tablô tự tối lại. đi ra trời sáng đèn trước tắt, đèn táblô tự sáng mạnh lên.
3. Ăng ten dòng này hình như cấy trong kiếng sau đó em, mấy cái sọc sọc màu cam đi kèm các điện cực sưởi kiếng sau là ănten luôn á. Xe Toy hầu hết làm zị
4. Clock có liên quan đến GPS, em query hỏi người ta sử dụng dịch vụ dẫn đường ko cho người ta biết ngày giờ của em sao được em :D
Satellite radio tuner là Radio vệ tinh ở 1 số thị trường như Canada có một số phiên bản trang bị tính năng này.
Hok rõ có phải là do nước nó rộng quá phủ ko hết sóng nên dùng radio vệ tinh hay ko. em hỏi thánh google coi
Lexus ls460 tùy frame và option, bản cao cấp nhất có trang bị radio này nhé