Hạng C
VNExpress cũng đã đăng bài:
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...hai-lan-oto-co-duoc-di-lan-trong-3130047.html

Câu chuyện #8 của bác baolamanhBRVT

Câu chuyện #7 của bác high_lander

Câu chuyện #6 của bác lamtuancuong (text)

Câu chuyện #5 của bác tuanhfam (text)

Câu chuyện #4 của bác soleil14 (clip)

Câu chuyện #3 của bác HieuLe309 (clip & ghi âm)

Câu chuyện #2 của bác baolamanhBRVT (text)

Thông tin thêm từ "thực địa" của bác Situ (ảnh)
--
Câu chuyện thứ nhất của em:
Lên box này đọc rất nhiều chuyện các bác chiến với XXX, cuối tuần rồi đi Vũng Tàu về SG em cũng có dịp giao lưu với mấy "chiến-hề sĩ" này, được dịp làm "thanh niên cứng" & có chuyện đầu tuần kể mọi người nghe.

[LK chiến-hề sĩ] Đường Vành Đai 2 @ cao tốc SG-LT (Q2) [Đã lên VNExpress]

Tình hình: đoạn đường Vành đai 2 về SG từ cao tốc SG-LT (Q2) hướng về cầu Phú Mỹ, nguyên 1 hàng xe 4B nối đuôi nhau ì ạch hơn 1km ở lane ngoài, trong khi lane trong lèo tèo vài xe máy.

Về phần mình, ngay khi ra khỏi cao tốc em chủ động đi lane trong cho nhanh vì rất vắng, từ xa thấy 3 XXX em biết chắc sẽ ăn cạp nong, lúc đó đang ở trên cây cầu có nét đứt phân lane, em cũng chả ngần ngại tiếp tục chuyển ra lane ngoài cho có thêm chuyện để chuẩn bị t8m với XXX. Nguyên đoạn đường này có 2 lane & nét đứt, ko có bảng 412 phân làn theo phương tiện.

Chuyện gì đến cũng đã đến, táp sát lề phải xong em chỉ cầm theo giấy tờ xe đút túi rồi bước xuống thật nhanh ra trước mặt, nhìn thẳng mắt XXX-1 & hỏi dứt khoát: Tại sao các anh dừng xe tôi ?

XXX-1 (béo phệ, tầm 80kg, đưa tay lên chào có lệ rồi nói): Anh đi sai vào lane xe máy & chuyển lane trên cầu. Luật quy định hầm & cầu đường bộ là cấm chuyển lane.

Em (vừa nói vừa chỉ vào nét đứt): Đường ko có bảng phân lane theo phương tiện, tôi có quyền đi lane trong vì lane ngoài quá đông. Trên cầu là nét đứt, tôi chuyển lane trong điều kiện an toàn vì có quan sát & xi-nhan đầy đủ.

XXX-1 (hơi bất ngờ vì thái độ dứt khoát đến lạnh lùng của em): Anh đi vậy thì xe máy đi làm sao ?

Em: Lane ngoài rất nhiều ôtô nhưng lane trong rất vắng, tôi ko tạt đầu, ko đi quá tốc độ hay quá chậm, đâu có cản trở xe máy ?

XXX-1: Tui thổi anh vào đâu phải để phạt, chỉ để nhắc nhở anh thôi (?!)

XXX-2 (béo vừa, tầm 75kg, từ sau đi tới, nói lớn tiếng): Anh sai thì tụi tui nói cho anh biết ...

Em (vỗ vai XXX-2): Tôi đang nói chuyện với anh này, anh đừng chen ngang, tôi khẳng định tôi KHÔNG sai.

XXX-2 (đi chỗ khác chơi, chắc cũng hơi quê vì "cứu bồ" ko thành).

Em (nói với XXX-1): Tôi cũng học Luật chứ ko phải ko biết, tôi ko sai tôi ko sợ. Cái gì Luật ko cấm thì tôi có quyền làm.

XXX-1: Thôi anh đi đi.

XXX-2: Điều khiển giao thông mà thế này thì mệt (?!)

XXX-3 (ốm nhách, trẻ măng, chắc mới ra nghề, từ đầu đến cuối cứ cặm cụi ghi ghi chép chép, ko biết có liên quan đến em ko).

Giấy tờ xe nãy giờ vẫn nằm im trong túi em, còn cái gọi là QCBX (em đoán thế) cũng có 1 tên trông mặt mũi khá nham nhở, tướng hơi xìke đứng gần đó, em cũng thẳng mắt nhìn xem nó phản ứng gì ko. Thấy nó cũng quay đi, em ko thấy nguy cơ nào hết rồi mới lên xe đi tiếp. Sau đó em cứ tiếp tục đi lane trong (mà XXX gọi là lane xe máy) cho đến khi rẽ phải vào Nguyễn Thị Định, cũng thấy 1 XXX khác đang điều tiết giao thông ở giao lộ này nhưng chả để ý gì đến em, chắc nghĩ chốt ở dưới đã "mần thịt" được em rồi chăng ?!

Lúc lên xe nghe mọi người đi chung kể nãy giờ ngồi trong xe thấy tay em chém lên chém xuống liên tục, thấy mấy chú công an toàn đứng nghe ko zị (?!)

P/S: Trước khi xuống xe em có thấy một thầy chùa mặc đồ tu hành lên ghế lái chiếc sedan để đi tiếp, chắc cũng vừa "giải quyết" xong với các "chiến-hề sĩ" này (?!) Theo em được biết thì đây là đội CSGT Q2. Xe em có logo OS, kiểu này OSer ra đường là chúng ghét rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
P/S: Trước khi em xuống xe có thấy một thầy chùa mặc đồ tu hành lên ghế lái chiếc sedan để đi tiếp, chắc cũng vừa "giải quyết" xong với các "chiến-hài sĩ" này (?!) Theo em được biết thì đây là đội CSGT Q2. Xe em có logo OS, kiểu này OSer ra đường là chúng ghét rồi.

Oser mặc định ra đường nếu bị thổi thì phải cầm biên bản đem về, hoặc là không bị phạt gì hết :D

Hạng D
4/7/13
1.555
6.186
133
Sài Gòn
Bài cũ soạn lại liên tục và không biết xấu hổ, không phải họ không biết đâu. Cách đây 2 tuần em bị vịn xuống y chang, lúc em nói với xxx1 thì xxx2 cầm cái Handycam quay trực tiếp vào em nói là sẽ về báo cáo lãnh đạo. Hôm đó em cứu được một chú đi bán tải bị vịn trước em đang dấm dúi phía dưới hàng cây (chỗ xxx đứng là bùng bình đường dẫn quay lại Cầu Phú Mỹ có một nhánh là đường liên phường đi về Đỗ Xuân Hợp, từ 20/12 hết phải đi đường đó rồi).

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Hôm qua em mới cự mấy ku bạn cũng vụ đường này, tụi nó lái xe đông tây nam bắc suốt năm mà giờ vẫn còn nghĩ là "luật quy định nếu đường có 2 làn thì mặc nhiên 4B làn trái, 2B làn phải", vì còn quá nhiều người không hiểu luật mà lại sợ sệt nên xxx mới có dịp làm ẩu.

Hạng C
3/9/13
770
945
93
hôm wa iem đi đường Hùng Vương đoạn Macdonal (mà chiều từ q6 ra q5), đường mới sửa, chưa có kẻ vẽ j cả, iem đổ xăng xong đi giữa đường, các bác 4B khác đi ngoài cùng, đèn đỏ, iem ngừng, xanh đi, thấy có ánh đèn pin chiếu vào xe iem, iem k có ý định tấp vào nhưng vẫn chậm lại, rùi cũng ánh đèn ấy phẩy iem đi đi (xe iem có logo :D). Iem không bít rọi nhầm hay.....

• Like
Reactions: ducksg and daihocsi