Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Lộ diện 10 xe ô tô bán chạy nhất Việt Nam tháng 9/2014
Toyota Fortuner đứng đầu, Honda City bất ngờ nằm trong top 5, trong khi đó mẫu CR-V bị Mazda CX-5 soán ngôi, Toyota Corolla Altis mới vừa ra mắt cũng nằm trong top 10, đó là những thông tin đáng quan tâm của thị trường xe tháng 9 vừa qua.[pagebreak][/pagebreak]

Mẫu Toyota Vios sau 2 tháng lien tiếp có mặt tại vị trí đầu bảng đã phải nhường chỗ cho mẫu xe anh em Toyota Fortuner. Chiếc SUV 7 chỗ đứng đầu danh sách với 869 xe bán ra trong tháng 9 vừa qua, trong khi đó Vios đứng thứ 3 với 690 xe, và Innova đứng thứ 2 với 702 xe.

Honda City ngay khi vừa ra mắt đã có doanh số khá ấn tượng với 470 xe bán ra, đứng vị trí thứ 4. Đáng chú ý là Mazda CX-5 tiếp tục có mặt trong top 10 khi soán ngôi của Honda CR-V với 333 xe bán ra, đứng vị trí thứ 10.

Lộ diện 10 xe ô tô bán chạy nhất Việt Nam tháng 9/2014

Mazda BT-50 cùng Ford Ranger là 2 mẫu xe thuộc dòng bán tải được yêu thích nhất hiện nay

Tháng 9/2014 đánh dấu sự lên ngôi ngoạn mục của dòng xe bán tải khi đồng thời có đến 2 mẫu xe góp mặt trong danh sách : Mazda BT-50 và Ford Ranger với số xe bán ra lần lượt là 349 và 459 xe.

Danh sách 10 xe bán chạy nhất Việt Nam tháng 9/ 2014:

1. Toyota Fortuner – 869 xe
2. Toyota Innova – 702 xe
3. Toyota Vios – 690 xe
4. Honda City – 470 xe
5. Toyota Camry – 469 xe
6. Ford Ranger – 459 xe
7. Toyota Corolla Altis – 454 xe
8. Kia Morning – 416 xe
9. Mazda BT-50 – 349 xe
10. Mazda CX-5 – 333 xe

*Lưu ý: Bảng xếp hạng này chỉ tính những mẫu xe thuộc các hãng xe liên doanh tại Việt Nam, các thương hiệu nhập khẩu không có mặt trong bảng tính này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sushimi Pro
2/3/14
1.327
1.287
113
Ai cũng nói Toy che như xe công nông thế mà tháng nào cũng có vài e vào top 10 và đứng đầu.

Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
tại sao không thống kế chung luôn mà.
Bảng xếp hạng này chỉ tính những mẫu xe thuộc các hãng xe liên doanh tại Việt Nam, các thương hiệu nhập khẩu không có mặt trong bảng tính này.
Thống kê chung hết để mọi người có cái nhìn chung hết về nhu cầu người Việt như thế nào?

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
tại sao không thống kế chung luôn mà.
Bảng xếp hạng này chỉ tính những mẫu xe thuộc các hãng xe liên doanh tại Việt Nam, các thương hiệu nhập khẩu không có mặt trong bảng tính này.
Thống kê chung hết để mọi người có cái nhìn chung hết về nhu cầu người Việt như thế nào?
Việt Nam đâu có trình để thống kê chung hết. Chỉ dựa vào báo cáo của mấy bác LD thôi.

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Tối ngày đưa mấy cái tin này để có chiến tranh hoài vậy ?

Em đề nghị mai mốt BQT OS có đưa tin kiểu này thì khóa topic lại , ko cho bình luận , tránh gây lộn um sùm , nhiều khi biết đc nhà của nhau mướn giang hồ chém cũng ko chừng , nói chung cái gì cũng xảy ra ........

Mà ngộ ghê , tự dưng mấy hãng xe có tiền , họ đâu có chia cho mình đâu mà mấy anh phải tranh cãi vì nó , nó bán đc xe nhiều thì nó hưởng , mình có đc cái quái gì đâu mà chết vì nó ..... Tóm lại cuộc đời em ghét nhất là làm fan cho 1 cái gì đó , chẳng đc gì có khi còn mất nữa , tốt nhất cứ lo làm việc nuôi vợ thương con lo cho ba má , cái đó mới là quan trọng với mình , mình có chết vì gia đình cũng đc... hehe

Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
Tối ngày đưa mấy cái tin này để có chiến tranh hoài vậy ?

Em đề nghị mai mốt BQT OS có đưa tin kiểu này thì khóa topic lại , ko cho bình luận , tránh gây lộn um sùm , nhiều khi biết đc nhà của nhau mướn giang hồ chém cũng ko chừng , nói chung cái gì cũng xảy ra ........

Mà ngộ ghê , tự dưng mấy hãng xe có tiền , họ đâu có chia cho mình đâu mà mấy anh phải tranh cãi vì nó , nó bán đc xe nhiều thì nó hưởng , mình có đc cái quái gì đâu mà chết vì nó ..... Tóm lại cuộc đời em ghét nhất là làm fan cho 1 cái gì đó , chẳng đc gì có khi còn mất nữa , tốt nhất cứ lo làm việc nuôi vợ thương con lo cho ba má , cái đó mới là quan trọng với mình , mình có chết vì gia đình cũng đc... hehe
Sao lại nghĩ là ae đang WAR nhau? chỉ là trao đổi, thắc mắc điều chua biết? Sao lại tiêu cực đến thê?:3dsoccer: