Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Chào các bác,

Em ngồi ghi lại những dòng này mà tâm trạng còn rất bức xúc. Số là khoảng 7h tối nay em có chở vợ con đi chơi, qua khúc ngã tư ĐBP-HBT thì bị xxx thổi lại bắt về lỗi không bật hết đèn (???) mà em đinh ninh là em có bật đầy đủ cho nên em không đồng ý với xxx về vấn đề này. Căn bản là xxx muốn "ăn" và giải quyết vấn đề nhanh lẹ nhưng mà em thấy thái độ hách dịch quá nên em quyết tranh cãi cho tới cùng, biên bản thì không lập. Sự việc kéo dài hơn 1h rưỡi mà chưa mà chưa ngã ngũ, trời thì mưa. Em biết chuyên này sẽ không hay và có thể kéo dài nên em sắp xếp đón taxi cho vợ con em về trước, mình em thì ở lại "chiến" tiếp.

Khúc gây cấn là lúc này các bác ạ, khoảng gần 8h xxx có gọi điện thêm đồng bọn mà em tạm gọi là "fan hâm mộ". Thằng này tóc cắt ngắn, mặc áo thun đỏ bỏ ngoài, mặt mày bặm trợn. Nó tự dưng đâu lại nói chuyện với em bênh vực mấy xxx và cứ liên tục hỏi em "giờ tính sao?". Em hỏi nó có thẩm quyền gì vào đây giải quyết, nó nói nó là người dân, rồi là PV (???)...sorry mấy bác, cmn, PV gì mà nhìn mặt, nói chuyện như giang hồ. Cuối cùng thì em cũng ký vào biên bản nhưng có ghi thêm ý kiến là có mở đèn đầy đủ vì xxx doạ kéo xe về đồn. Lúc này cũng gần 9h tối rồi.

Sau khi em ký biên bản xong thì để ý thấy thằng fan này nó không chịu đi mà cứ lởn vỡn đó, em nhớ tới vụ đường Nguyễn Hữu Cảnh em nghi thấy chuyện chẳng lành rồi
. Em dự là nếu em lên xe đi liền thì thế nào xe em cũng ăn 1 cục đá hoặc cây gậy. Cho nên em cứ đứng chờ hoài chỗ đó đợi nó đi, gần 30' luôn mà nó cũng không chịu đi nó đi tới đi lui rồi thầm thì to nhỏ gì đó với 2 xxx. Em bí quá gọi điện cho ông chú gần nhà ra trợ giúp, dặn là nhờ ổng đi theo sát xe để mắt cảnh gíác thằng mặt áo thun đỏ đi xe biển số 59U1 - 08154.

Cảnh giác là vậy, nhưng em vẫn ăn 1 cục đá các bác ạ. Em chạy tới cầu Hoàng Hoa Thám dừng chờ đèn đỏ thì phía bên tài có 2 thằng chạy trên chiếc xe wave ném cục đá cái rầm vào xe em. Em chưa kịp nhìn kỹ thì nó đã quẹo trái chạy mất hút. Thằng phía sau xe mặc áo thun trắng. Phần thì tức phần thì tiếc xe, vừa qua tới ngã tư em định tấp lề xuống coi như thế nào mà ông chú giục chạy thẳng về nhà (chắc cũng sợ tụi nó quay lại..hic).

Em bức xúc quá các bác ạ :mad:. Em đã lường trước hiểm nguy, đã đề phòng rồi mà cuối cùng vẫn lãnh đạn. Thử hỏi nếu không có ông chú chạy theo sau xe (chúng nó biết điều này) thì xe em hoặc em còn bị ra sao nữa. :mad::mad:

Hạng D
4/10/12
2.182
3.529
113
Nếu đã bật đèn thì kêu xxx để tay vào sẽ ấm ấm chứ, rõ ràng vậy chứ tranh cãi làm gì cho ra chuyện. Nếu xxx nó bảo trắng thành đen thì loạn thật!

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Bác có quay phim chụp hình gì không bác?
Hai đồng chí CSGT tên gì, đội nào? bác cung cấp thông tin lên phòng chú Trà điều tra cho kìa..

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
Phải nói đề phòng như bác thì quá ổn rồi, chứ gặp e chẳng biết làm sao hơn! nhưng chắc bác hok quay phim chụp hình lại rồi, e đoán vậy, mà e hỏi nhỏ....xe bác có dán logo OS hok?!(hỏi chơi thôi nha mấy bác, hok có ý j` hết đó):D

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
Rút kn của bác, mốt mà bọn xxx gọi típ viện thì mình cũng phải gọi típ viện lun