Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi ESP của Mer C200k W203

Hạng B2
28/1/09
120
44
28
V2 e bị báo lỗi ESP trên taplo. Vào Hãng check, kết quả : chết cảm biến góc lái
Theo e biết khi hỏng cảm biến góc lái thì chức năng Speed limit và Cruise control sẽ không hoạt động, nhưng V2 e vẫn hoạt động bình thường 02 chức năng này. Vậy có khả năng ko phải chết con cảm biến góc lái. E lăn tăn quá, lỡ thay vào nó vẫn báo lỗi ESP thì bắt đền ai ? Cụ nào có cao kiến gì giúp e ợ

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
nhà bác có chuột ko? Em cũng đã từng bị báo lỗi như vậy, lúc đó em không đạp ga được và chỉ chạy được 15km/h. Em vào hãng check thì bị chuột cắn dây. nhưng bọn trong hãng nó vẽ vời làm em tốn hết gần 5 chai. Em khuyên thật tình với bác luôn, bác ko nên tin bọn trong hãng, nó làm tiền bác dữ lắm, nếu bác quen gara nào thì nên vào đó kiểm tra lại thử xem sao.

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
V2 e bị báo lỗi ESP trên taplo. Vào Hãng check, kết quả : chết cảm biến góc lái
Theo e biết khi hỏng cảm biến góc lái thì chức năng Speed limit và Cruise control sẽ không hoạt động, nhưng V2 e vẫn hoạt động bình thường 02 chức năng này. Vậy có khả năng ko phải chết con cảm biến góc lái. E lăn tăn quá, lỡ thay vào nó vẫn báo lỗi ESP thì bắt đền ai ? Cụ nào có cao kiến gì giúp e ợ
Bi giờ mần như hướng dẫn như bên dưới trước đã.
Dòng Mer hay BMW hay bị lỗi cảm biến góc đánh lái nhiều khi do hết bình , câu bình , điện chập chờn . Reset coi tắt đèn không :
1 - Nổ máy cho chạy garanty.
2- Đánh tay lái qua hết tay trái rồi đánh hết tay lái qua phải xong trả tay lái lại điểm giữa.
ESP sẽ tắt.
3-Tắt máy.
Làm vài lần đèn ESP vẫn báo thì cho Pháp Sư tui biết số mã lổi sẽ có hướng dẫn thêm.

Tập Lái
27/9/14
34
25
8
44
Dòng Mer hay BMW hay bị lỗi cảm biến góc đánh lái nhiều khi do hết bình , câu bình , điện chập chờn . Reset coi tắt đèn không :
2- Đánh tay lái qua hết tay trái rồi đánh hết tay lái qua phải xong trả tay lái lại điểm giữa.
ESP sẽ tắt.
3-Tắt máy.
Làm vài lần đèn ESP vẫn báo thì cho Pháp Sư tui biết số mã lổi sẽ có hướng dẫn thêm.
Lỗi túi khí thì cho bung ra rồi xếp lại :)

• Like
Reactions: Khanh Nguyễn
Hạng B2
28/1/09
120
44
28
ESP sẽ tắt.
3-Tắt máy.
E đã reset như cụ hướng dẫn nhưng không hết, lỗi ESP vẫn báo. E ở Bình Dương nên gara ko có máy chuyên dụng để đọc lỗi. Cụ cho e xin số điện thoại của cụ hoặc địa chỉ gara của cụ, nếu cụ ở sài gòn e chạy xuống cụ xử lý giúp e vụ này và xử lý xe bị hao nước làm mát giúp e ợ.

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
E đã reset như cụ hướng dẫn nhưng không hết, lỗi ESP vẫn báo. E ở Bình Dương nên gara ko có máy chuyên dụng để đọc lỗi. Cụ cho e xin số điện thoại của cụ hoặc địa chỉ gara của cụ, nếu cụ ở sài gòn e chạy xuống cụ xử lý giúp e vụ này và xử lý xe bị hao nước làm mát giúp e ợ.
Pháp sư tui hỏng có gara , tui chỉ hỗ trợ kỹ thuật online thui , chịu khó dạo trong dđ này sẽ tìm ra thầy giỏi hơn.