Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Chiều nay bạn em bị bắt lỗi hết hạn phí bảo trì đường bộ 2 ngày tại gần ngã tư XVNT - Nguyễn xí , xxx kêu lỗi này phạt 6 chai giam xe 1 tuần . Sau khi thương lượng xxx đồng ý ăn 1chai , bạn em để TX làm việc rồi lên xe ngồi móc điện thoại ra gọi vì công việc , bất ngờ xxx chạy lên mắng là đã thông cảm giải quyết rồi còn gọi còn quay cái gì , bạn em giải thích là không quay và đưa máy cho xxx xem , sau đó xxx nhìn thấy cái camera hành trình và camera re thì càng cảnh giác nên đưa trả cả giấy tờ và bánh mỳ rồi dòm biển số xong đi về phía cầu Bình triệu . Bạn em nghi nó sẽ đón ở đoạn trên để bắt lại nên đã rẽ sang đường Nguyễn xí ra cầu SG về an toàn .
- Các bác chú ý cuối tháng xxx rất hay dòm hạn đăng kiểm và phí đường bộ .
- Các bác cho em hỏi lỗi đó có phải mức phạt như xxx nói không .
- XXX cũng rất sợ nên cảnh giác chuyện ghi âm ghi hình vì vậy nếu không sai thì cứ tranh luận để tránh mất bánh mỳ oan .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Quá hạn đăng kiểm phạt 2-3 triệu. xxx đa nghi quá nên mất bánh mì, chúc mừng bác

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
http://congbao.chinhphu.vn/noi-dung-van-ban-so-47_NQ-CP-(13286)
4. Phạt tiền từ2.000.000 đồngđến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sauđây:
c) Điều khiển xe không có Giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹthuật và bảo vệ môi trường (đối với loại xe có quy định phải kiểm định) hoặccó nhưngđã hết hạn (kểcảrơmoóc và sơmi rơmoóc);

Mấy xxx dọa nhân đôi thành 6 triệu.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
http://congbao.chinhphu.vn/noi-dung-van-ban-so-47_NQ-CP-(13286)
4. Phạt tiền từ2.000.000 đồngđến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sauđây:
c) Điều khiển xe không có Giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹthuật và bảo vệ môi trường (đối với loại xe có quy định phải kiểm định) hoặccó nhưngđã hết hạn (kểcảrơmoóc và sơmi rơmoóc);

Mấy xxx dọa nhân đôi thành 6 triệu.
Em xin lỗi vì thèng đánh máy sai , ý em hỏi là quá hạn phí bảo trì đường bộ ạ .

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Phí bảo trì dg Bộ thì em ko rõ, nhưng nộp trễ cũng bị truy thu nên ko biết có phạt ko

Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Em mua từ tháng 6, vẫn bỏ bóp - chưa dán lên kính lái. Mỗi tháng em bị vịn vài lần nhưng chưa lần nào các anh ấy hỏi thăm vụ này.
Bác cứ đùa,mua tem đường bộ mà bỏ bóp thì mua chi bác,kaka.