Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lốp xe bị mòn nhiều ơ phía trong

Hạng B1
30/5/12
53
13
8
Các bác cho e hởi xe em bị mòm nhìu ơ cặp lốp trước phia trong . Như vậy la bị làm sao các bác . Gio mình ra chô thay lốp hay là gara nào sưa dc ạh các bác . Mong các bác giúp đở

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Hihii...chỉnh lại độ chụm như bác QuangSG nói đấy ạ , đa phần mòn bên trong là ở cặp lốp sau ...!!

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Vodca 2 Bác tư vấn ở trên + đảo bánh trước ra sau + cân chỉnh mâm nữa nhé Bác chủ thớt. Cứ ra chỗ nào có chỉnh độ chụm họ tư vấn cho.

Tập Lái
1/9/14
17
9
3
30
Hihii...chỉnh lại độ chụm như bác QuangSG nói đấy ạ , đa phần mòn bên trong là ở cặp lốp sau ...!!
em đi con Captiva đảo lớp liên tục vẫn bị kìa bác đã thay cao su giò gà trước và chỉnh lại rồi bây giờ thì đở hơn nhưng vào cua >70km/h vẫn bị ăn đau lòng

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B2
28/3/14
405
173
43
em đi con Captiva đảo lớp liên tục vẫn bị kìa bác đã thay cao su giò gà trước và chỉnh lại rồi bây giờ thì đở hơn nhưng vào cua >70km/h vẫn bị ăn đau lòng
...em thì cứ 5 , 6 ngàn km thì bơm nito , cân mâm bấm chì , đảo chéo vỏ chữ X , nếu ok thì thôi , còn ko thì tính tiếp ....hiii

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Chỉnh độ chụm chưa Bác? đảo lốp chỉ để lốp mòn đều bánh trước và bánh sau thôi.

• Like
Reactions: GiaLai_Pleiku
Tập Lái
1/9/14
17
9
3
30
Chỉnh độ chụm chưa Bác? đảo lốp chỉ để lốp mòn đều bánh trước và bánh sau thôi.
chỉnh rồi bác ak chạy bình thường thì không sao mà chạy nhanh+ ôm cua nó vẫn cạ lốp bác. mà nói chung biết bẹnh nó rồi thì mình cẩn thận tí là được qua cua đừng ôm cua gấp với lại chạy<70km/h là ổn vì xe em nó bị lỗi abs đã thay lại 2 con nhưng vẫn lổi em tìm hiểu thì được biết con abs dòng cap nó bị hở ron nên hay vô nước thành ra là thế nên em chấp nhận thương đau không thay nửa. nói chung chạy đường trường lận cua từ từ là vừa khỏi ăn bánh vừa an toan kaka

• Like
Reactions: L.D.T and CAP51
Tập Lái
1/9/14
17
9
3
30
...em thì cứ 5 , 6 ngàn km thì bơm nito , cân mâm bấm chì , đảo chéo vỏ chữ X , nếu ok thì thôi , còn ko thì tính tiếp ....hiii
cứ 2 tháng em đã đảo rồi bác gần nhà có chổ làm lốp em ra đó mượn đồ tự làm luôn bác kaka

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B1
30/5/12
53
13
8
Em mới chỉnh lại độ chụm và canh lại thước lái . Thay luôn 2 cặp vỏ trước di cho yên tâm . Ko biết có bị nua ko