Tập Lái
20/10/11
23
0
0
Vào buổi sáng đẹp trời, em phát hiên ra xe em bi mất biển số trước, mà lại ko nhận đc giấy báo của công an. Nên em cung ko biết là mất bao giờ. Gọi hỏi các bác công an thì các bác y bảo ko lấy nên em hỏi thu tục làm lại biển. Đc các bác ý tư vấn là có 2 option: làm dúng thủ tục thi 1.3t (10 ngày), còn lam dịch vụ của các bác ý thi ko cần đăng ký và báo mất, thi 2t (5 ngày). Do sợ nếu ko báo mất, sau nay có chuyện gì thì ko chứng minh đc, nên em chọn con đường của Đảng và Nhà nước quy đinh, ko tiếp tay cho bọn chúng.

Thế là quyết định của em ngay lập tức đc lãnh hậu quả của các chú công an. Các bác ý Cháo HÀNH em: Điền sai form về điền lại ..... Cầm form mới lên thì đc hẹn 10 ngày lên lấy ...... sau 10 ngày em lên thi chua có, 10 ngày nữa lên nha (Lý do: xe nhập khẩu, cần phải xác minh lại chứng từ) .... 10 ngay sau lên, lai đc hẹn tiếp 10 ngày nũa (ly do: nhiều biển quá làm không kịp).... Đến bây giờ em mới biết là em đang bị HÀNH nên lần tới lên chác em phải có BÁC HỒ đi cùng thì mới mong nhận đc biển.

Đúng là Công An ko thích dân làm đúng luật.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Có lẽ bác bị rơi vào trường hợp người ta gọi là "xui xẻo",chứ lâu nay em thấy thủ tục ở 282 tương đối OK mà.Trong 2 năm lại đây em lên đó 3 lần,chưa lần nào trục trặc gì.

Hạng B1
3/9/08
53
4
0
Cái này gọi là: "Làm việc rất đúng nguyên tắc" bác ah! Đúng thủ tục và đúng thời gian quy định...!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
bác ko hiểu rồi =)) cứ đút xèng rùi đưa yêu cầu, muốn gì chẳng đc, vd: làm nhanh + đủ hồ sơ... các bác í làm đc tuốt :)

Tập Lái
20/10/11
23
0
0
Phạm luật thị bị công an phạt tiền để lần sau làm đúng luât. ..... còn làm đúng luật thì cũng phải nộp tiền, để lần sau nhớ phải làm sai luật. ..... Đúng là không thể yêu nổi các chú Công An, măc dù cố gắng lắm rồi.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
<span style=""color: #0000ff;"">Trên 282 là một ổ bác ạ :D</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Lên đó các anh ấy còn hơn bố mình. Ý là em có làm luật đầy đủ đấy, ko là lãnh hậu quả ngay. Lần nào lên em cũng bị ức chế, nhưng thân phận thấp hèn thì chịu bác :mad:</span>