Hỏi/Đáp Kỹ Thuật MÁY LẠNH INNOVA GIẢM LẠNH

Hạng B1
24/5/13
66
14
8
45
Chào các bác!
Xe mình Innova J đã lên 2 dàn lạnh. Cách nay 2 tuần tự nhiên xe giảm lạnh (giảm khoảng 70%), đem xe ra thợ, thợ lấy đồng hồ đo và nói rằng: hư block lạnh, phải thay block mới, giá 3 triệu.
Các bác cho mình hỏi: bản thân Innova J chỉ có 1 dàn lạnh, khi mình lên 2 dàn lạnh thì lực nén phải yếu (do phải chia ra 2 nơi) cho dù block lạnh có hư hay không hư thì dùng đồng hồ đo vẫn thấy yếu. Có phải vậy không các bác? Mình chỉ đoán mò vậy thôi.
Tình trạng xe của mình phải giải quyết làm sao? Block lạnh giá 3 triệu xài có OK không các bác, $ của mình cũng khiêm tốn lắm, mình muốn ngon, bổ, rẻ.
Cám ơn các bác rất nhiều!

Hạng B1
24/5/13
66
14
8
45
Có bác nào chuyên về lạnh và cung cấp block giá phải chăng không, giúp mình với.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
1 cái Block lạnh Denso Cool Gear chưa có đầu từ giờ giá tốt nhất là 5tr5.Cái này hình như từ nhà máy Malaysia hay INdo.
Còn đây là hình hàng Denso thương hiệu First Time Fit của Denso dành cho thị trường Bắc Mỹ .Nhìn từ cách đóng gói và tem rất chất lượng .Hàng tàu nhái Denso cũng có ,dùng cũng được nhưng coi lại cái năng lượng cấp cho nó để có được cái hiệu quả thì đó là 1 vấn đề,mấy cái hao xăng nho nhỏ đó chắc ít người quan tâm.
MÁY LẠNH INNOVA GIẢM LẠNH

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
1 cái Block lạnh Denso Cool Gear chưa có đầu từ giờ giá tốt nhất là 5tr5.Cái này hình như từ nhà máy Malaysia hay INdo.
Còn đây là hình hàng Denso thương hiệu First Time Fit của Denso dành cho thị trường Bắc Mỹ .Nhìn từ cách đóng gói và tem rất chất lượng .Hàng tàu nhái Denso cũng có ,dùng cũng được nhưng coi lại cái năng lượng cấp cho nó để có được cái hiệu quả thì đó là 1 vấn đề,mấy cái hao xăng nho nhỏ đó chắc ít người quan tâm.

lốc inova mà có 5t5 là lốc mới hay cũ vậy bác ,hàng rin hay tàu