Công Nghệ Máy lạnh ít lạnh !

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
Các bác cho em hỏi xe em hôm nay đi buổi trưa ( từ 1g đến 2g trưa ) mở hết số mà vẫn không thấy lạnh , ngồi trong xe mà mồ hôi lấm tấm , em để ý thì khi kẹt xe thì nhiệt độ trong xe tăng cao hơn lúc đường thoáng đãng ( em đưa tay xem thử thì hơi lạnh thổi ra không lạnh lắm. nhưng vào buổi sáng hoặc chiều tối thì trong xe vẫn lạnh và phải giảm máy lạnh và quạt gió về số thấp nhất .
Vậy nhờ các bác tư vấn cho em nguyên nhân là do giàn lanh xe em có vấn đề hay là do xe em cách nhiệt không tốt ? Xe em là KIA CD5
Thân

Bác kiểm tra hệ thống làm lạnh. xem Ga còn đủ không, phin lọc có bửn không, van điều tiết có tắc không lốc còn đủ áp suất không... nói tóm lại bác phải mang ra thợ có chuyên môn cho vụ này mới được bác ạ. chúc vợ 2 bác mau khỏi bệnh.

Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
theo em hiện tượng này của bác thiếu ga đó bác ah.
khi bác đi vào buổi trưa thì nhiệt độ ngoài trời cao. nên giàn nóng
(giàn ngưng tụ) ko giải nhiệt đủ dẫn đến ga thể khí ko giải nhiệt được để ngưng tụ
thành thể lỏng. vì lượng ga ít .cho nên ko đủ ga để bốc hơi trong giàn lạnh
dẫn đến tình trạng như bác nói.
nhiệt độ ngoài trời thấp thì ga thể khí ngưng tụ lại thành thể lỏng rễ hơn
nên cung cấp đủ lượng ga thể lỏng vào giàn lạnh để bốc hơi làm mát .cho bác đó.
cái này bác nên đem ra cho mấy anh thợ lạnh họ kiểm tra biết ngay thui.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
theo em thì có 2 vấn đề
- lúc kẹt xe thì tốc độ vòng quay động cơ thấp dẫn đến áp lực nén (ga) không tốt + xe đứng 1 chổ nên giàn nóng giải nhiệt kém dẫn đến không lạnh.
- bác nên kiểm tra xem thử có đủ ga không ( qua của sổ hoặc dùng đồng hồ) nếu không đủ ga thì châm thêm ( 150k) còn nếu đủ ga mà k lạnh thì xem lại cái lốc lạnh bác nha

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
Em cám ơn các bác rất nhiều , nhân tiện cho em hỏi SG chỗ nào làm về giàn lạnh tốt và uy tín vậy các bác ? Cho em xin cái địa chỉ để em mang xe đến kiểm tra .
Thân

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
tốt, rẽ, uy tín.... em cũng cố gắng lém mà chưa thực hiện dc nè bác oi!

hiện tại bên em thì em trực tiếp làm về vấn đề này, vì vậy bác có thể ghé qua bên em. em sẽ kiểm tra cho bác, là anh em trong OS rất mong dc làm quen và mời bác ly ca-fe.

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
nguoigiuxe nói:
Vậy thì đi bơm gas thêm đi bác còn nếu còn gas thì xin chia bùn cùng bác....dàn lạnh tới tuổi về hưu rồi.

Kết quả của em nó là do xì gaz , không còn chút gaz nào nên không có hơi lạnh , em đã cho bơm gaz kiểm tra và thay sin ống lạnh, thay relay quạt gió lạnh . kết quả ok rồi .

Hôm qua khi lấy xe định chạy qua chỗ của bác nhưng trời mưa quá lớn ( rửa xe xong thì cũng như không ), hẹn bác hôm khác em chạy qua nhờ bác chăm sóc vợ 2 dùm em .

Sin ống lạnh là cái gì vậy các bác ?